overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 88

Thread: โปรแกรม Bit อันไหนที่เสถียรที่สุด

OverclockZone Member

Default โปรแกรม Bit อันไหนที่เสถียรที่สุด

อยากทราบว่าโปรแกรม bit ที่คนใช้กันมากที่สุดและเสถียรที่สุดมีโปรแกรมอะไรบ้างครับ เอาที่ฟรีนะครับเพราะตัดสินใจไม่ถูกจะใช้อันไหนดี

OverclockZone Member

ความเห็นส่วนตัวชอบ utorront ครับ มันเล็กดี ไม่ค่อยกินแรมด้วย

OverclockZone Member shikguu's Avatar

ที่ใช้ๆดีๆและฟรีก็ Bitcomment ครับ มีคนใช้เยอะมากๆ ง่ายด้วย มีภาษาไทย ลองดูนะ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

เท่าที่ดูตามเทรนด์
    พี่ไทยใช้ BitComet
    ตปท.ใช้ uTorrent

OverclockZone Member baroz's Avatar

bitcommet หรือ utorrent ก็ได้ ใช้ง่ายทั้งคู่

OverclockZone Member colingpowder's Avatar
    ฉะเชิงเทรา ในห้องรกๆ (รังกระถิด)

u torrent อีกเสียงครับ ไม่กินแรมดี อิอิ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมใช้ Bitcomment คับ ยังไม่เคยลองutorrent เลยอ่ะ

OverclockZone Member esc5900's Avatar

utorrent อีกเสียงครับ

Meen
    Guest

ใช้ Azureus ค่ะ T_T ไม่มีใครใช้เป็นเพื่อนเลยหรือนี้
    โปรแกรมออกจะมี Plug In เยอะแยะ(แต่ก็กินแรมเยอะเหมือนกัน)

OverclockZone Member THM's Avatar

utorrentครับ

OverclockZone Member IBUG's Avatar

ใช้ utorrent อยู่คับ ใช้ได้เลยกินแรมน้อย

เคยใช้ Azureus คับ ใช้กะเครื่องเก่าอีกเครื่องนึง บางเวลา CPU ผมมัน Full Load100% ตลอดเลยง่ะไม่รุ้เพราะอ่ะไร บางเวลามันก้ไม่ฟูลโหลด ไม่รุ้เหมือนกันว่าเพราะอะไร ตอนนี้ใช้ utorrent ทั้ง2เครื่องเยย สบายใจ

ปล.Azureus ใช้แล้วรู้สึกมันโหลดไวดีอ่ะ ไม่รุ้คิดไปเองรึปล่าว

อาร์ท
    Guest

Comparison of BitTorrent software
    http://en.wikipedia.org/wiki/Compari...rrent_software

BitComet ต้องเวอร์ชัน 0.70 ด้วยนะครับ
    http://www.bitcomet.com/doc/download-achive.htm

uTorrent ผมชอบตรงการแสดงรูปธงชาติของ IP Address ว่า มาจากประเทศไหน และ
    การกำหนดความเร็ว download แยกแต่ละไฟล์ได้

แต่ปัจจุบันผมยังชอบใช้ BitComet มากกว่า uTorrent
    เพราะ รูปร่างหน้า และ ความรู้สึกที่มันดูใช้งานง่ายกว่า
    ส่วนความเร็ว download และ upload ผมว่าไม่ต่างกัน

OverclockZone Member qbert's Avatar

u torrent อีกเสียงครับ ไม่กินแรมดี อิอิ
    มันเป็นยังไงคับ อธิบายที ไม่ค่อยเข้าใจ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมไช้ Bitcomet 0.70 อะไม่เคยไช้อีนอื่นเรยอะ

Surasak
    Guest

ใน Windows XP
    กด 3 ปุ่ม เพื่อเข้า Task manager
    ดูว่าโปรแกรมไหนใช้หน่วยความหลักไปเท่าไร
    ให้คลิ๊กที่ Processes

ถ้าตอนเปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่ๆ และ ยังไม่ได้สั่ง download ไฟล์อะไร
    uTorrent จะใช้หน่วยความจำไม่เกิน 10 MB
    BitComet จะใช้หน่วยความจำประมาณ 20 MB

อื่ม...สรุปทำให้เครื่องทำงานช้าลง

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

เขาว่ากันว่า utorrent จะกินแรมน้อยกว่า BitComet นะ แต่ว่า BitComet มันมีภาษาไทย ใช้งานง่ายกว่า หัดใช้ควร Bit Comet เซียนแล้วอาจเปลี่ยนไปใช้ utorrent (utorrent พวกที่ใช้เนต Co-Lo โหลดนิยมใช้นะ)

OverclockZone Member ฉากหัว.'s Avatar

Quote Originally Posted by naruebase View Post
    เขาว่ากันว่า utorrent จะกินแรมน้อยกว่า BitComet นะ แต่ว่า BitComet มันมีภาษาไทย ใช้งานง่ายกว่า หัดใช้ควร Bit Comet เซียนแล้วอาจเปลี่ยนไปใช้ utorrent (utorrent พวกที่ใช้เนต Co-Lo โหลดนิยมใช้นะ)

utorrent ก็มีภาษาไทย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by ฉากหัว. View Post
    utorrent ก็มีภาษาไทย
    ต้องลงตัวเสริม มิใช่หรอครับ

ถ้าตัวปรกติ ไม่มีหนิ ถ้าจำไม่ผิดนะ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

uTorrent อีกเสียงครับ

กินแรมจิ๊บๆ

ถ้าเทียบเรื่องการสูบไฟล์ Comet ดูดแรงกว่า

แต่ถ้าปล่อยไฟล์ uTorrent กินขาด (โดยเฉพาะเมื่อใช้ Colo)

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks