Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้เน็ตของ TOT คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้เน็ตของ TOT คับ

คือว่าโมเด็มADSLผมเริ่มจะเสียแล้ว มีอาการเน็ตหลุด ต่อไม่ติด สาเหตุมาจากวันนี้หลานผมซนไป
    ดึงปลักออก ทำให้โมเด็มเริ่มมีอาการดังกล่าวซึ่งก่อนหน้านี้ที่ใช้งานตามปกติ
    เลยอยากถามว่าเราจะซื้อโมเด็มมาใส่เองได้ไหม หรือว่าต้องไปซื้อจาก TOT เลยคับ รบกวนด้วยคับ

ไปขอเอาใหม่สิครับ เหอๆ ประกัน 1 ปีไม่ใช่เหรอ ฮิฮิฮิ ถ้าประกันหมด ไปขอใหม่เค้าก้อให้ตัวใหม่มาอยู่ดี ถ้าไม่ให้เอาเงินให้พนักงานหน้าเคาเตออ่ะ ซัก 100 นึง เดวเค้ามาให้นอกสำนักงานเอง โมเด็มกากๆแบบนี้ เค้ามีเป็นเข่งงับ

Comment

ไม่มีพี่ๆๆๆใจดีตอบเลย

Comment

ไปขอเอาใหม่สิครับ เหอๆ ประกัน 1 ปีไม่ใช่เหรอ ฮิฮิฮิ ถ้าประกันหมด ไปขอใหม่เค้าก้อให้ตัวใหม่มาอยู่ดี ถ้าไม่ให้เอาเงินให้พนักงานหน้าเคาเตออ่ะ ซัก 100 นึง เดวเค้ามาให้นอกสำนักงานเอง โมเด็มกากๆแบบนี้ เค้ามีเป็นเข่งงับ
        เดี่ยวมื้ออื่นพาไปเอาแหน่เด้อ เอาบอร์ดกับแรมไปเครมนำ อิอิ

Comment

ตอบแล้วไงน้อง หุหุหุ บ้านไกลกันไม่ถึง 200 เมตร ทำไมไม่เดินมาถามวะ กร๊ากกกกกก

Comment

ใส่แทนได้ครับ ผมซื้อ D-link มาใส่แทนเรียบร้อยแล้วครับ โมเด็ม TOT ตัวเก่าผมลาโลกไปนานแล้ว - -"

Comment

ขอบคุณคับ
              ปล.ลายเซนต์พี่ข้างบน แหม่แต่ง EVO เหมือนผมเลย อิอิ

Comment

ซื้อใหม่เลยครับ โมเด็ม tot มันค่อนข้างห่วย ใช้ไม่นานก็เสียแล้ว มันดึงสัญญาณไม่แรงด้วยครับ คือเค้าก็ไม่ได้เอาของใหม่ให้เราน่ะครับ กว่าจะมาถึงมือเรา โดนยำเละไปแล้ว ของผมกับเพื่อนข้างบ้านได้มาพร้อมกัน ลาโลกไปทั้งคู่แล้ว แต่อย่าไปซื้อร้านข้าง ๆ แถว ๆ อึ้งกุ่ยเฮงนะครับ เจ้าของร้านมันกวนตรีนครับ พูดจาเหมือนไปขอข้าวมันกิน แนะนำร้านที่เอ็กโปรครับ ชื่อร้าน G-Enter เห็นขายของ TP-Link พันเศษ ๆ เองครับ

Comment

แถวไหนกันเหร่อ

เล่นแถวเดียวกันเหร่อ

ห้าห้า

ไม่เดินคุยกันละ

ห้าห้า*/

Comment

ลอง reset ดูหรือยังครับลองก่อนอาจจะหายนะครับ

Comment

ซื้อใหม่เลยครับ โมเด็ม tot มันค่อนข้างห่วย ใช้ไม่นานก็เสียแล้ว มันดึงสัญญาณไม่แรงด้วยครับ คือเค้าก็ไม่ได้เอาของใหม่ให้เราน่ะครับ กว่าจะมาถึงมือเรา โดนยำเละไปแล้ว ของผมกับเพื่อนข้างบ้านได้มาพร้อมกัน ลาโลกไปทั้งคู่แล้ว แต่อย่าไปซื้อร้านข้าง ๆ แถว ๆ อึ้งกุ่ยเฮงนะครับ เจ้าของร้านมันกวนตรีนครับ พูดจาเหมือนไปขอข้าวมันกิน แนะนำร้านที่เอ็กโปรครับ ชื่อร้าน G-Enter เห็นขายของ TP-Link พันเศษ ๆ เองครับ
                      ขอบคุณคับ คนสกลใจดีทุกคนเลย อิอิ

Comment

แถวไหนกันเหร่อ

เล่นแถวเดียวกันเหร่อ

ห้าห้า

ไม่เดินคุยกันละ

ห้าห้า*/
                        บ้านไกล้เรือนเคียงคับ 555

Comment

reset ดูก่อนสิครับ แล้วตั้งค่าใหม่ อาจจะหาย ถ้าไม่หายลองไปเคลมก่อนนะครับ

Comment

เอาโมเดมอื่นมาแทนได้ครับ โมเดม TOT กากมาก เน็ตก็กากด้วย

Comment

Working...
                            X