Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกทีครับ จะซื้อลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกทีครับ จะซื้อลำโพงครับ

พอดีจะซื้อลำโพงใหม่ครับ ต้องการเสียงดีๆพอสมควรครับ โดยส่วนตัวฟังเพลงทุกวัน ดังนั้นจึงต้องการลำโพงแบบ 2.1 มากกว่า 5.1 ครับ เพื่อนผมแนะนำ Edifier M3350 ซึ่งผมฟังแล้วเสียงใช้ได้เลยครับ แต่ราคาแพงพอสมควร และบางเวปแนะนำ VS3251 ซึ่งเป็น 5.1 แต่ผมก็ยังไม่เคยฟังว่าเสียงดีไหม สรุปอยากให้ทุกท่านช่วยแนะนำลำโพงให้หน่อยครับ แบบ 2.1 ราคาราวๆ 4 พัน เกินได้นิดหน่อยครับ (ผมใช้เสียง onboard ของ mainboard ของ Gigabyte GA-EP45-UD3R เสียงเป็น realtek 889 HD7.1)ปกติฟังแจ๊ส ก็อยากได้เสียงที่ใส แบบกีตาร์ดีดเป็นเม็ด หรือฟัง metal ให้เสียงเบสหนักหน่วงและกีตาร์เสียงแหลม แบบ full trible & hyper bass ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้า 2 รุ่นที่เพื่อนผมแนะนำมาให้ดีแล้วก็จะซื้อเลยครับ แต่ถ้ามีดีกว่านี้แล้วอยุ่ในงบที่ผมบอกไว้ก็แนะนำให่้ด้วยครับ ขอบคุณครับ (ปกติใช้ DFX Audio Enchancement ควบคู่ไปด้วยครับ)

ลำโพงเก่าใช้อะไรอยู่หรอครับ

Comment

xf 5 โลดครับ

Comment

Working...
      X