Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเป็นค่ายเขียวเป็นแดงเจออันนี้เข้าไป GPU recover อาการเป็นใงครับแก้ไขใง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเป็นค่ายเขียวเป็นแดงเจออันนี้เข้าไป GPU recover อาการเป็นใงครับแก้ไขใง

พอดีจะไปเล่นสีแดงมั่งอะ พอเช็คดูปัญหาตัวนี้ GPU recovery ไม่เคยได้ยิน ได้ยินแต่ปัญหาไดเวอร์
    เลยอยากทราบอาการ และวิธีแก้ไขครับ
    Attached Files

มันร้อน

แค่รีเครื่องหรือหาพัดลมมาเป่าก็หาย

หรือเปลี่ยน Driver ใหม่ก็หายละ

สมัยผมใช้

A9200 เล่นเกม 3d ทีไร เป็นทุกทีไอ้ VPU Recovery หนิ
    พอเปลี่ยนเป็น A9250 หายเลยครับ เพราะมันมีพัดลง+ driver ใหม่

แล้วผมเปลี่ยนเป้น hd2600xt ยังไม่เคยเจอซักครั้งตั้งแต่ซื้อมาเลยครับ

-โอกาศทีจะเกิดได้คือ-
    ความร้อน
    oc มากไป
    driver ครับ

ใช้ปกติไม่เกิดแน่นอน

Comment

Working...
    X