Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาลอง ASUS M3A78-CM กันบ้าง ว่าจะชนกับ ECS 780A BE ได้ใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    โอ้ว อิอิ แรงดีอ่า น่าแปลกใจที่แรมครับ kingston 667 เขียนสปีดเอง วิ่งที่บัส 1050 +.+
    เด๋วลองอัพไบออสลดตัวคูณมั่ง แต่ไม่รู้เวอร์ชั่นไหนที่ปรับได้อ่ะ รบกวนท่านวิกรหน่อยครับ

Comment

งานเข้าเลยครับ กะลังจะเอาผมเทส 3dmark03 กะ 06
      กับเจ้า galaxy 9600 gso oc มาโชว์ซะหน่อย ตอนแรกไม่ได้สับจั้มเปอร์เพิ่มไฟครับ
      มารอบสองอยากโชว์แรงสุดๆครับ สับจั้มเปอร์ โอเวอร์คล๊อคการ์ดจอไปที่ 780/1800/1100
      ผลออกมา กำลังเทส 3dmark03 ไปได้แค่อันที่3 PSU ระเบิดต่อหน้าเลยครับ ตกใจมากอ่ะ
      คิดว่าจะไปซะและ ทั้งบอร์ดทั้งการ์ดจอ เลยเอา psu ตัวเก่ามาเสียบไปก่อน ปรากฎว่าไม่มีอะไรเสียเลยครับ
      พอดีซื้อเคสมาด้วยอ่ะครับ มันมี PSU 450w แถมมาให้ด้วย เลยโดนเข้าไปซะ กลับมาใช้ 350wของ p&a
      แบบเดิมๆไปก่อนครับ จะจัดต่อก็กัวละ เลยอดเทสฟามแรงเยยต่อเลย แง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        มาแล้วครับ M3A78-CM ผมลดตัวคูณได้แล้ว อุตสาไปงัด 6000+ มาเสียบอีกรอบ อิอิ

หลังจากเขียนใบออสใหม่ลงไป

ขอเวลา 20 นาทีเดี่ยวได้เห็นว่า มันดีพอกับคำว่า คุ้มใหมครับ กับค่าตัว 2500-2600 บาทครับ

นี้ตัวอย่างเรียกน้ำย่อย บัส 280

ตัวนี้แรม g-skill เปล่าครับ หรือ คงตัน

Comment

ผมว่าเอา ABIT A-S78H มาเทียบอีกตัวด้วยนะครับ ชิปเดียวกันแต่ต่างยี่ห้อครับ ใช้อยู่ครับตัวนี้ลาก LE1640
          ไป 3.484 ได้สบายๆ Super Pi 24 วิ แรมวิ่ง 1110 ลองดูครับ แต่ไม่ทราบว่าของมีหรือเปล่าครับ แต่ Bios
          ตัวนี้ปรับง่ายมากตามสไตล์ Abit
          http://www.abit.com.tw/page/en/mothe...YPE=Socket+AM2

Last edited by T-lymphocyte; 21 Nov 2008, 20:31:28.

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            ตัวนี้แรม g-skill เปล่าครับ หรือ คงตัน
            KINGTON 533 GMH ครับ ผมเอา SPD GSKILL HZ มาเขียนแปะลงไปเท่านั้นเองครับ

Originally posted by T-lymphocyte View Post
            ผมว่าเอา ABIT A-S78H มาเทียบอีกตัวด้วยนะครับ ชิปเดียวกันแต่ต่างยี่ห้อครับ ใช้อยู่ครับตัวนี้ลาก LE1640
            ไป 3.575 ได้สบายๆ Super Pi 24 วิ แรมวิ่ง 1110 ลองดูครับ แต่ไม่ทราบว่าของมีหรือเปล่าครับ แต่ Bios
            ตัวนี้ปรับง่ายมากตามสไตล์ Abit
            ราคาเท่าไรครับ ถ้าไม่แพงเกิน 2600 ก็น่าเอามาเทียบครับ

Comment

ได้เท่านี้เองครับ ซิ้งเดิมๆ ร้อนเอาเรื่อง

X4 9550 ซิ้งเดิม
              M3A78-CM
              GEIL VALUE 2Gx2
              POWER C HD4830
              PSU COOLERMASTER EXTREAM POWER 460W

Comment

ว้าว ใหม่กิ๊กเลย

ไม่เอาซิ้งค์ 6000+ มาลองอัดล่ะท่าน

Comment

จะส่งเครื่องแล้วครับ ยังมีอีกจ๊อบต้องรีบครับ แล้วเดี่ยวจะเอามาฝากครับ

V8 นี้มันโครสสวยเลยเวลาเปิดไฟ เย็นก็ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว

ทายซิ
                  ระหว่าง VGA แรง CPU ไม่แรงมากเท่าไร HD 4830 / X4 9550
                  กับ CPU แรงๆ กับ VGA เล็กๆ Q6600 / HD4670
                  อันใหนใหนเล่นไครซิส ลื่นกว่ากัน

Last edited by wikorn; 20 Nov 2008, 12:48:40.

Comment

ตัวที่ VGA แรงกว่า สิท่าน เล่น Crysis ได้ลื่นกว่า

Comment

บอร์ดตัวนี้เหมือนจะตันบัสแล้วคับ ไปได้อีกนิดหน่อย แต่ไม่ค่อยนิ่ง

ไฟ CPU 1.4 กว่าๆ

ไฟแรม 2.1 คับผม

Comment

ผมอยากได้แรมอะซื้อต่อได้ใหม

เรื่อง บัส CPU ได้เท่านี้ก็บุญแล้วครับ มากกว่านี้ ต้อง DFI แล้วละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ผมอยากได้แรมอะซื้อต่อได้ใหม

เรื่อง บัส CPU ได้เท่านี้ก็บุญแล้วครับ มากกว่านี้ ต้อง DFI แล้วละครับ
                          ไฟของบอร์ดตัวนี้ไม่ค่อยนิ่งเลยคับท่านวิกร บัส CPU ก็เหมือนจะตันแล้วสำหรับบอร์ดตัวนี้ ไปต่อได้อีกนิดหน่อย แถมไม่ค่อยจะนิ่ง อัดบัสขึ้นไปอีกก็ไม่บูท

Comment

2600 เองท่าน แต่นี้ก็เอาแล้ว บางยี้ห้อ 3000 กว่า ยังไม่เท่านี้เลย

แต่ของผม นิ่งๆเลยนะ ลองปรับ V CHIP อีกนิด +50 V COER 1.5 น่าจะใช้งานได้ทุกอย่างนะครับ ผมเองก็ไม่รู้คงแล้วแต่ CPU+MB ตัวนั้นๆด้วยมั้งครับ

Comment

เยี่ยมเลยครับ คุ้มๆ

Comment

M3A78-CM ตัวนี้ที่พันทิพย์มีขายที่ร้านไหนครับ แล้วราคาเท่าไร

ที่เสรีมีด้วยไหม

Comment

Working...
                                X