Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการคำแนะนำในการซื้อ NoteBook ใหม่น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการคำแนะนำในการซื้อ NoteBook ใหม่น่ะครับ

ต้องการคำแนะนำในการซื้อ NoteBook ใหม่น่ะครับ ระหว่างนี่ห้อ HP, Lenovo, Fujitsu และ Dell โดยจะมี
    งบประมาณอยู่ที่ 35000 +- 2000 น่ะครับอยากจะให้ช่วย Recommend กันหน่อยว่ารุ่นไหนเหมาะแก่การใช้งานสำหรับผมน่ะครับ

ลักษณะเครื่องที่ต้องการ
    1. จอ 14.1
    2. ทนไม้ทนมือนิดนึงเพราะต้องเวลาใช้งานหรือโดนเรียกไปข้างนอกต้อง พับฝาแล้วเดินถือออกไปทันที(ขอแบบ Body ทน ๆ ก็ดีนะครับ เพราะเครื่องที่ใช้อยู่่ปัจจุบันนเป็น Acer 5500 Body นี่แตกลายงาเลยน่ะครับ - -)
    3. ถ้าไม่ร้อนมากได้ยิ่งดีนะครับเพราะที่ใช้อยู่ทำงานเสร็จก็สุกได้ที่เลย(มือผม -.-)
    4. สุดท้ายแต่ยังไม่ท้ายสุด อิ อิ ผมยังมือใหม่สำหรับบอร์ดนี้ (ไม่ค่อยได้เล่น) ตอนตอบผมรบพวกคำย่อหรืออะไรรบกวนใช้เป็นตัวเต็มก็ดีนะครับ (คือผมไม่รู้น่ะ 55+)

ลักษณะการใช้งาน
    1.ทำงาน Office ทั่วไป (MS.Office, Implement ทั่วไป)
    2.เล่นเน็ต, ดูหนัง(..ป๊) ^o^, เล่นเกมส์แต่คงเกมส์ไม่โหดมากน่ะครับ (พวกเกมส์ Online ทั่ว ๆ ไปน่ะครับ เช่นพวก Lineage)

PS.ขอมากไปป่าวหว่า เดี๋ยวคนแนะนำจะเครียด -.-
    PS2.ขอบคุงทุกท่านล่วงหน้าที่กำลังจะเข้ามาให้คำแนะนำนะครับ ^^ (รู้ได้ไงเนี่ยว่าจะมีคนเข้ามาตอบเราเนี่ย -.- )

http://www.commanshop.com/webboard/index.php

เวปนี้เยอะ เครื่องเทพ แยะ

Comment

ขอบคุณครับได้ความรู้กลับมาอีกเยอะ ^^ แต่ผมยังไม่ค่อยสนใจของมือ 2 น่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^

Comment

เบนคิวs33หรือลีโนโวy330 ลองดู

Comment

ตัว Y330 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับพอดีลองไป Search หาตามเว็บแล้วไม่เจอราคาเลยอ่ะครับ

Comment

dell ครับ เแค่สายไฟก็กินขาดด แย้วว

Comment

พอแนะนำรุ่นไดรึเปล่าครับ + + ของ Dell ?

Comment

ดันครับ

Comment

ผมเชียร์ Lenovo Y430/P8400

http://www.****************/notebook...430:P8400.html

ขนาดจอ 14.1 นิ้ว ทนไม้ทนมืออย่างแน่นอน!!! เพราะ Lenovo เขาขึ้นชื่อทางด้านนี้

ฝาด้านหลังมีลักษณะที่ขุ่นๆ เป็นไฟเบอร์กลาส จึงทำให้ไม่เกิดลายนิ้วมือได้ง่ายเหมือนที่เป็นมันเงา

การ์ดจอระดับกลางๆ nvidia geforce 9300m g เล่นเกมส์ออนไลน์ได้อย่างแน่นอน

พวกเกมส์โหดๆ ก็พอเล่นได้ หากปรับไม่สุด เช่น low หรือ medium

ฮาร์ดดิสมากถึง 320 gb รองรับการเก็บข้อมูลที่ต้องการจะเก็บไว้เช่น ไฟล์หนังต่างประเทศ ( อิอิอิ... )

แรม 2 gb เพียงพอต่อการใช้งาน หากไม่พอซื้อเพิ่มอีก 2 gb ก็ไม่แพงมาก ( เอางบบวกลบไปซื้อได้ )

CPU กับชิพเซ็ตเป็นมาตรฐานใหม่ centrino 2 ซึ่ง เร็ว ไม่ค่อยร้อน และประหยัดไฟ มากกว่ารุ่นเก่าๆ

เพิ่มเติม = กล้อง 1.3 mpixel / usb 3 พอร์ต / s-video / hdmi / Dolby with Sub-Woofer /

น้ำหนัก 2.40 Kg. / ระบบปฏิบัติการ dos / ราคาจากในเว็บ 35,900 บาท ( ยังไม่รวม vat )

Comment

ราคาประมาณนี้ ต้อง Lenovo ไม่ก้อDell สองยี่ห้อนี้ ทนถึกน่าจะเหมาะกับงานดีคับ (ส่วนรุนไหนนั้น ลองดูตามงบครับ) www.**************** www.notebookcheck.com

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ วันก่อนไปเดินพันทิพย์มาเกือบหลวมตัวซื้อ Dell ไป - - รุ่น Inspiron ที่หน้าจอ 12 นิ้วอ่ะครับเห็นแล้วสวยมาก ๆ หยั่งกะ Mac Book Air 23000 นิด ๆ แต่คิดไปคิดมาซื้อแล้วไม่ work แน่ ๆ - - เพราะของเดิมผมใช้ Acer Aspire 5500 ที่ใช้อยู่ปัจจุบันน่ะครับก็เลยไม่แน่ใจว่ามันจะโอกว่ามั้ยอ่ะครับ แหะ ๆ

Comment

DELL 630 x9000 มะ

Comment

ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ + +

Comment

Working...
                          X