overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: COD 5 ติดตรงด่านนี้ ทำไงต่อ

OverclockZone Member ha_tori's Avatar

Default COD 5 ติดตรงด่านนี้ ทำไงต่อ

ติดมาตั้งนานแล้ว ทำไงดี
    รูป รูป

OverclockZone Member กิ๊-ก-ก๊-อ-ก's Avatar

อาาาา เข้าทางเลยครับ พึ่งเล่นเมื่อตอนเย็นเลย
    ...ต้องดูดีๆครับจะมีทหารแต่งตัวแปลกๆ(ยศสูง)เดินๆวิ่งๆ แบบหลบๆซ่อนๆ
    จะวิ่งจากทางซ้ายไปขวา ฆ่าตัวนั้นแหละครับ...

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

มองด้าน ซ้าย จะเห้น รถคันนึงที่ มีทหารลงมา

ภารกิจให้ ฆ่า นายทหาร คนนึงอ่าคัรบ ที่แต่งชุดไม่เหมือนชาว บ้านอ่า นายพลมั่ง

ฆ่า เคาก่อนที่ เค้าจะหนีไปขึ้นรถได้ ปล.ระวัง มือสไนเปอร์อ่าหะ

OverclockZone Member ha_tori's Avatar

ขอบคุณครับ จะเล่นต่อ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ต้องฆ่าทหารคับ มันจะวิ่งๆๆขึ้นบนรถคัหนึ่ง แถวๆซากตึกด้านขวาคับ

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

ไปหลบซุ่มอยู่ที่ช่องด้านขวาครับ เล็งไปที่เจ้าของรถก่อนเลย มันไปไหนไม่ได้ก็สอยไอ้นายพลที่นั่งในรถเลยครับ หรือยิงยางรถให้มันวิ่งไม่ได้ก่อนก็ได้นะ (ถ้าทำได้)

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

ตอนแรก หา ไม่เจอ มันหายไปไหนฟ่ะ รู้อีกที มันขึ้นรถไปแล้ว ยิงคนขับทันพอดี เหอๆ เลยสอยนายพลเวรนี้ ตามไปด้วย

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

Quote Originally Posted by xzin View Post
    มองด้าน ซ้าย จะเห้น รถคันนึงที่ มีทหารลงมา

ภารกิจให้ ฆ่า นายทหาร คนนึงอ่าคัรบ ที่แต่งชุดไม่เหมือนชาว บ้านอ่า นายพลมั่ง

ฆ่า เคาก่อนที่ เค้าจะหนีไปขึ้นรถได้ ปล.ระวัง มือสไนเปอร์อ่าหะ
    5555+
    ได้ตาลุงช่วยบอกให้เลยผ่านน่ะเนี่ยย

OverclockZone Member singha's Avatar

การเล่นเกมไม่ได้ให้แค่ความรุนแรง ความสนุก ที่เกมให้ แต่ต้องฝึกฝนเพื่อให้ได้ความรู้ด้วย

เกมนี้บางด่านก็ต้องแปลคำที่หัวหน้าทีมเราบอกด้วยว่าให้ทำอะไรซึ่งเป็นภาษาอังกฤษ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ลุงพวกเราจะคอยบอกตำแหน่งนายพลนั่นครับ ฟังลุงแกดีๆ

OverclockZone Member agawin's Avatar
    Nakhonratchasrima

Default ระวังนะครับ

ระวังหน่อยนะครับบริเวณนี้ เพราะว่าศัตรูก็มี SNIPER คอยดักยิงเราอยู่นะครับ ถ้าเป็นไปได้ รองฟังเพื่อนเราที่เขาพูดน่ะครับ เขาจะคอยแนะนำอยู่ตลอดเวลาว่าต้องทำยังไง

แบบว่าไม่เก่งอังกฤษน่ะ

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

สังเกตุง่ายๆครับ ไปนอนอยู่ตรงรูตรงด้านซ้ายมือของภาพครับ มันจะมีรูเล็กอยู่ แล้วใช้กล้องปืนสไนเปอร์ ส่องไปทางซ้ายมือครับ มันจะมีทหารคอยโบกมือให้นายทหารที่วิ่งมาครับ วิ่งมาผมยิงไม่ทันหรอกครับ ต้องปล่อยมันวิ่งผ่านไปก่อน แล้วมันจะไปหลบหลังรถครับ สังเกตุจะเห็นเท้าอยู่ก็ยิงไปที่เท้าเลย แค่นี้ก็จบครับ ไม่จำเป็นต้องโดนเต็มๆ หรอก

OverclockZone Member artdekdok's Avatar

ฟุด ฟิด ฟอ ไฟ หน่อยก็ดี นะ ครับ

OverclockZone Member RunN18's Avatar

นอกเรื่องนิดครับ ฉากนี้ตอนที่ดวล 1-1 กับ สะไนเปอแม่ง โค ตะ ระ ยาก ยิงมันไม่โดน โดนเก็บน่าจะถึง100 ครั้ง กว่าจะผ่าน

เล่นเปน hard อะครับถ้าเล่นแบบ ยากที่สุดคงไม่ผ่านกันพอดี

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

Quote Originally Posted by RunN18 View Post
    นอกเรื่องนิดครับ ฉากนี้ตอนที่ดวล 1-1 กับ สะไนเปอแม่ง โค ตะ ระ ยาก ยิงมันไม่โดน โดนเก็บน่าจะถึง100 ครั้ง กว่าจะผ่าน

เล่นเปน hard อะครับถ้าเล่นแบบ ยากที่สุดคงไม่ผ่านกันพอดี
    อิอิยากสุดผ่านแล้ว บางหน้าต่างมันจะแอบไม่มิดแขนมันจะโผล่มานิดหน่อย (ตอนแรกๆดวลกับมัน ใช้หลักการยิงปืนจริงๆมาช่วย กลั้นใจ รอมันโผล่ออกมาแล้วยิง แต่ไม่ใหวครับมันโครตจะใจเย็นเลย)

Bookmarks

Bookmarks