overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: NoteBook ถูกขโมย!!!!!

OverclockZone Member

Default NoteBook ถูกขโมย!!!!!

Notebook Compaq V3734TU ถูกขโมยไป Serial: S2CE74622BK

กับกล้อง Olympus F-210 อันนี้กำลังหา Serial ครับ

ใครพบเห็นขอความกรุณาช่วยติดต่อกลับด้วย มีรางวัลตอบแทนให้ครับ

ไม่รู้จะตามหายังไงแล้ว งานในเครื่องสำคัญมากกำลังจะพรีเซ็นต์

แล้วเครื่องได้ถูกขโมยไปก่อนหนึ่งวัน ขออนุญาตโพสไว้หลายหมวดเพื่อที่จะให้อ่านได้ทั่วถึง

หรือถ้าผู้ที่เอาไปได้เข้ามาอ่านช่วยส่งข้อมูลกลับให้ด้วยนะครับ

อยากได้คืนมากเป็นงานและรูปถ่ายเพราะไม่สามารถหาที่ไหนได้อีกแล้ว

ใครมีอะไรแนะนำช่วย PM หรือโพสฝากไว้นะครับ ขออภัยถ้ากระทู้นี้รบกวนทุกท่าน -/\-

OverclockZone Member NUTKUNG's Avatar

ขอให้ได้ของคืนเร็วๆนะครับ

OverclockZone Member art2_th's Avatar

แย่เลย ขอให้ได้คืน

ขอให้ได้คืน แล้วหายยังไงจะได้ระวังตัวไว้บ้าง

อยากรุ้เหมือนกันไปทำอีท่าไหนถึงหายได้ครับเนี่ย

แต่ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

ไปแจ้งความไ้ว้ก่อนครับ

Quote Originally Posted by ptatti View Post
    อยากรุ้เหมือนกันไปทำอีท่าไหนถึงหายได้ครับเนี่ย

แต่ยังไงก็ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ
    เก็บไว้ในห้องพักครับ ไม่ได้ลืมล็อคกุญแจด้วย เหมือนช่างกุญแจมาเอง

เอาไปได้เกือบ 20 เครื่อง ตอนนี้ยังตามตัวไม่ได้เลยครับ ตำรวจก็ไม่มีวี่แววเลย

เอาไปแต่ยี่ห้อกับรุ่น เลยคิดว่าคงทำอะไรไม่ได้เลยลองมาโพสเองดูครับ

ตอนนี้กำลังหา serialเครื่องอื่นเพิ่มครับ หาหลายๆเครื่องพร้อมกันคงดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านมากๆ และถ้าพบเห็นรบกวนกรุณา PM บอกด้วยนะครับ

ไม่กล้าทิ้งเบอร์หรือเมล์ไว้ กลัวผิดกฏบอร์ด(รึเปล่า)

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

แจ้งความเลยครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ขอให้โชคดีครับพี่น้อง

OverclockZone Member peedurst's Avatar

สถานที่หายที่ไหนครับ คิดว่าเป็นคนข้างในรึป่าวครับ

ขอให้หาเจอไว้ไวๆครับ

OverclockZone Member littlewhite's Avatar

เอาใจช่วยครับ

Quote Originally Posted by cabalistic View Post
    เก็บไว้ในห้องพักครับ ไม่ได้ลืมล็อคกุญแจด้วย เหมือนช่างกุญแจมาเอง

เอาไปได้เกือบ 20 เครื่อง ตอนนี้ยังตามตัวไม่ได้เลยครับ ตำรวจก็ไม่มีวี่แววเลย

เอาไปแต่ยี่ห้อกับรุ่น เลยคิดว่าคงทำอะไรไม่ได้เลยลองมาโพสเองดูครับ

ตอนนี้กำลังหา serialเครื่องอื่นเพิ่มครับ หาหลายๆเครื่องพร้อมกันคงดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านมากๆ และถ้าพบเห็นรบกวนกรุณา PM บอกด้วยนะครับ

ไม่กล้าทิ้งเบอร์หรือเมล์ไว้ กลัวผิดกฏบอร์ด(รึเปล่า)
    ผมคงได้แต่เอาใจช่วยอะครับ เพราะตอนนี้ไม่ได้อยู่ไทย >_<"

แล้วลากตำรวจมาตรวจลายนิ้วมือในห้องพักแบบในหนังไม่ได้หรอครับ อิอิ

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

ไม่มีกล้องวงจรปิดหรอครับ ขนไป 20เครื่อง มันต้องมีคนสังเกตบ้างละน่า 20โล โอ้แม่เจ้า 5เครื่องก้จะแย่แล้ว

1. ทำใจว่าไม่น่าจะได้คืน
    2. แจ้งความ
    3. สอบถามที่ที่คุณพัก มีการรักษาความปลอดภัยอย่างไร ดำเนินการเรียกร้องค่าเสียหายเลยครับ
    4. ลองหาตามเว็บที่ขายมือสอง รุ่นที่หาย ในเวลาไล่เลี่ยกัน หรือหลังจากนั้น ลองดู เผื่อฟลุ๊กเจอ
    5. ลองเดินตามร้านขาย notebook มือสอง เผื่อฟลุ๊คเจอ

OverclockZone Member disslove's Avatar
    เจียงใหม่(มาโตยอี้)

หอพักผมเมื่อก่อนหายเทอมละสิบกว่าเครื่อง แต่จับขโมยได้ครับ พวกนี้แฝงตัวเก่งครับ และที่จับได้เป็นกะเทยครับ

OverclockZone Member speed99's Avatar

ผมพึ่งซื้อมา...กลัวเลยหายยังไงครับ
    ขอให้ได้คืนเ็ร็้วๆครับ

OverclockZone Member terlovenut's Avatar
    พระพิษณุโลกสองแคว

ถ้ามีของ HP นะครับ
    ตามนี้
    สำหรับ HP PAVILION NOTEBOOK ที่ซื้อตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ 2551 เป็นต้นไป
    สามารถแจ้งได้ ถ้ามีหลักฐานการขโมยที่สามารถพิสูจน์ได้เช่น ปรากฎร่องรอยงัดแงะ เข้าและออกสถานที่ . กล้อง CCTV หรือพยานที่เห็นเหตุการณ์พร้อมทั้งเอกสารการแจ้งความ
    ความคุ้มครองประกันภัย HP NOTEBOOK จะเริ่มโดยอัตโนมัติตั้งแต่วันที่คุณซื้อ HP NOTEBOOK โดยดูจาดวันที่ ที่ระบุในใบเสร็จรับเงิน และคุ้มครองเป็นระยะเวลา 1 ปี
    เจ้าของเครื่อง ไม่ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายใด ๆ
    ขอบคุณครับ
    ODM HP PHITSANULOK...

OverclockZone Member bears's Avatar
    วิศวะคอม ม.มหานคร หนองจอก

สงสัยต้องล๊อกดีๆซะแล้ว ที่หอมีหลายอย่างเลย

OverclockZone Member pthacker's Avatar

ผมพูดจริงๆนะครับ จะหาเจอไหมเนียครับ เหอคนที่เอาไปคงไม่คืนง่ายๆหลอกครับ เหอะๆ งั้นขอได้ให้คืนเหอะครับสาธุ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ท่าน จขกท ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากได้ พวก serial ของ HDD , WLAN mac address
    ถ้าผ่านมือมาจะได้แจ้งให้ครับ ตอนนี้คงโดนแงะเป็นชิ้นๆ ไปแล้วหละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks