Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตอนนี้เล่นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตอนนี้เล่นตัวไหนดีครับ

ตอนนี้รุ่นไหน ค่ายไหนดีกว่า หรือว่าคุ้มเม็ดเงินกว่ากันครับทั้ง

nvdia และ ati

และอยากทราบนิดนึงว่าตอนนี้รุ่นมันเยอะมากๆๆๆ เลยถ้าเทียบกันรุ่นต่อรุ่นนี่

nvdia กับ ati รุ่นไหนเทียบกับรุ่นไหนบ้างเหรอครับ เยอะจัดจริงๆ

รบกวนแนะนำให้เป็นทางเลือกหน่อยครับ จะเปลี่ยนเร็วๆ นี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ... -*-

Nvidia ชนะในเรื่องสเป็ค ATI แต่ราคาสูงกว่ากันแบบเวอร์ๆเลย
    ส่วนในราคาระดับเดียวกัน ATI สเป็คสูงกว่า Nvidia 30%+ ประมาณนี้แหละครับ
    ยกตัวอย่างในราคา6000
    ATI 4850
    http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0017477
    Nvidia
    8800GT (ขออภัย หารูปมาให้ดูไม่เจอ-*-)
    ทั้ง2ตัวนี้ สเป็คไกล้เคียงกัน เกือบจะเท่ากันก็ว่าได้
    แต่ค่ายแรก ราคา6000 ค่าย2 8000+
    แต่กระนั้น ขึ้นอยู่กับตัวท่านและครับ ว่าชอบอันไหน คนเราบังคับกันไม่ได้อยู่และ จริงมะครับ^^

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ไม่นึกว่าเช้าๆ จะมีคนอยู่

รบกวนถามเพิ่มเติมสักนิดครับ ขอคำแนะนำรุ่นเหมาะสมๆ คุ้มค่าคุ้มราคาในตอนนี้หน่อยครับ

ว่าควรเป็นรุ่นไหนดี เอากลางๆ ก็ได้ครับเน้นคุ้มค่าการใช้งานครับ
      ทำกราฟฟิค 3Dบ้าง เล่นเกมส์บ้างเวลาีมีอะไรน่าเล่น

ตอนนี้ใช้ แซฟไฟ3650 512 อยู่
      ใช้จนเบื่อแล้วอยากเปลี่ยนบ้างน่ะครับ ไม่เลือกค่ายครับ เลือกคุ้ม ...

สุดท้ายขอบคุณล่วงหน้าไว้อีกรอบครับ -*-

Comment

ขอทราบงบประมาณด้วยขอรับ
        มีเท่าไหร่ ให้สูงสุดตามงบ*-*
        แต่ก็แนะนำตัวบนของATIแหละครับ สำหรับทำ3D
        Last edited by Alteizen; 18 Nov 2008, 07:56:45.

Comment

4850 ก็ได้ครับ ราคากลางๆ ดี จริงๆ ไม่ได้ตั้งงบไว้น่ะครับ ...

สุดท้ายละครับ เอาเป็นยี่ห้อไหนดีครับที่เห็นๆ ก็มี

Asus
          HIS พึ่งเคยได้ยิน
          Spark รู้สึกจะถูกสุดเลย
          POWERCOLOR
          SAPPHIRE

เท่าที่เห็นก็มีประมาณนี้น่ะครับ ควรซื้อยี่ห้อไหนเพราะอะไรดีครับ ...

เลือกได้เดี๋ยววันสองวันนี้ไปสอยมาเลย

Comment

ก็คงเป็นตัวบน ที่ลิ้งค์ไปให้ดูแหละครับ เพราะมันเป็นรุ่นเทอร์โบ แถมด้วยระบบIceQที่ยี่ห้ออื่นๆไม่มี
            ซิ้ง+พัดลม แรงดี ไม่ต้องกังวลเรื่องร้อนจัด

หรือถ้าต้องการอีกแนวนึง ผมแนะนำตัวนี้ครับ น่าจะประมาณ 6000-6300 แล้วแต่ร้าน แต่ที่ฮาร์ดแวร์เฮ้า มีแน่
            ตัวนี้มีระบบประหยัดพลังงานเมื่อไม่ได้เปิดอะไรหนักๆ ในแง่ประหยัดค่าไฟ ผมว่าคุ้มสุดและ
            ที่สำคัญ มันปรับลด/เร่งความแรงทั้งตัวการ์ดได้ด้วยตัวของมันเอง
            EN9800GT MATRIX
            http://www.asus.com/news_show.aspx?id=12700
            ปล.จริงๆจะแนะนำรุ่นนี้ ถ้าเน้นงาน3Dด้วย แต่ผมลืมไปซะงั้น ขออภัยด้วยจริงๆ-*-
            เปลี่ยนมาตัวนี้ดีกว่านะครับ ATIไว้เป็นทางเลือกเฉยๆ

Comment

Working...
            X