Announcement

Collapse
No announcement yet.

M\B ไม่รองรับการ์ดจออาการมันเป็นอย่างไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M\B ไม่รองรับการ์ดจออาการมันเป็นอย่างไรเหรอครับ

M\B ไม่รองรับการ์ดจออาการมันเป็นอย่างไรเหรอครับ อยากขอความรู้นิดหน่อยครับ

เสียบแล้วเปิดไม่ติด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เสียบแล้วเปิดไม่ติด
      ตามนั้น เคยใช้ via กับ ati เสียบไม่ติด

Comment

อาจจะเงียบสนิท
        ติด แต่เละ
        ลงไดร์เวอร์ไม่ได้
        เล่นๆแล้วค้าง

เจอมาประมาณนี้

Comment

งั้นถ้าอาการเป็นประมาณว่า เสียบไปแล้วจอดันไปขึ้นที่ on board แทน นี่ล่ะครับน่าจะไม่ซัพพอร์ตด้วยใช่มั้ย

ปล. แต่ผมรู้สึกว่าเหมือนเสียบการ์ดจอไม่แน่นด้วย เลยยังหาสาเหตุไม่ไดว่ามันเป็นที่อะไร (- -)" ยังไม่ได้ลองเสียบใหม่ดูอีกรอบ

Comment

Originally posted by longbow View Post
            งั้นถ้าอาการเป็นประมาณว่า เสียบไปแล้วจอดันไปขึ้นที่ on board แทน นี่ล่ะครับน่าจะไม่ซัพพอร์ตด้วยใช่มั้ย

ปล. แต่ผมรู้สึกว่าเหมือนเสียบการ์ดจอไม่แน่นด้วย เลยยังหาสาเหตุไม่ไดว่ามันเป็นที่อะไร (- -)" ยังไม่ได้ลองเสียบใหม่ดูอีกรอบ
            ลองเข้าไป Bios หรือยังครับเข้าไป Set ให้มัน Boot PCI-E เป็น Primary ยังครับ

Comment

เป็นอยู่เหมือนกัน มันเคยใช้ได้นะ แต่อยู่ๆ มันไปออก on board ยังไม่ได้ลอง clear Bios เลย
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=330940

Originally posted by longbow View Post

Comment

Working...
              X