Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวกคอแดงATI ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวกคอแดงATI ช่วยด้วยครับ

ผมใช้ EAH 3850 512DDR3 มาระยะหนึ่ง
    ผมรัน โปรแกรม GPU-Z มา ปรากฎว่า
    GPU Clock ปกติตามสเปก 668 Mhz
    แต่ โปรแกรมบอกว่า ขณะนี้ GPU รันที่ 297 Mhz เท่านั้น
    เลยงงว่าเป็นอะไร แต่ แรมรันที่ปกติ 800 Mhz
    รบกวนเซียนๆ ATI ช่วยด้วยครับ

ปล.ปกติเมื่อก่อนใช้ X1650 และ HD2600XT มาก็ไม่เป็นแบบนี้ครับ

อีกอย่างครับ 3850 กับ 4670 อันไหนแรงกว่าอ่าครับ
    Last edited by note8888; 18 Nov 2008, 11:38:00.

หมดประหยัดพลังงาน
    C1E EIST (อันนี้ล้อเล่น หิหิหิ แต่อันแรกจริง)

3850 กับ 4670 แรงพอๆ กัน

Comment

โหมดประหยัดพลังงาน จะลดความเร็วCoreลง

ลองรันเกม3Dดู แล้วเปิด GPUZ รันเต็มแน่

Comment

เป็นเหมือนกัน แต่อุณหภูมิการ์ดสิน่าเป็นห่วง idle 50 องศา full เกือบ80 เป็นเหมือนกันไหมครับ

Comment

ถ้าดูึค่าจากพวกโปรแกรม cpu-z หรือ gpu-z แล้วค่าไม่ตรงตามสเปค
          ไม่ต้องตกใจครับ อาจผิดพลาดทางเทคนิคได้(โปรแกรมเออเรอร์) ถ้าใช้งานได้ปกติก็ไม่ต้องทำอะไรครับ

ผมเคยเล่น 3870*2 แล้วค่าพวกนี้มันไม่ตรง ทีแรกก็ตกใจ ทำหลายอย่างเลย ทั้งลงไดรเวอร์ใหม่ ลงวินโดว์ใหม่
          สุดท้ายมันก็คงปกตินั่นล่ะ ใช้งานได้แรงเหมือนเดิม แต่ค่าพวกนี้อาจไม่ตรงแค่นั้นเอง

Comment

*-* --a น่าจะปักหมุดได้ละไอประหยัดพลังงานเนี่ยถามกันจังเลยค้าบ

Comment

Working...
            X