Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ของผมจะเจ๊งมั้ยครับ ใครรู้ช่วยชี้แจง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ของผมจะเจ๊งมั้ยครับ ใครรู้ช่วยชี้แจง

คือ 9800GTX+ มันมีช่องเสียบไฟจากพาวเวอเพิ่ม 2 ตัว ต้องมีสายหัวเสียบ 4 อัน

แต่พาวเว่อ Delux 500 ของผมมันเหลือแค่ 3 ตัวเลยเสียบไปสาม

เล่นเกมได้ไม่มีดับ เล่นเกมบางเกมก้อลื่นหัวแตกดี แต่บางเกมลื่นเกือบหัวแตก เพราะใช้แค่ AMD X 3600+

เสียบแค่ 3 อันการ์ดจอมันจะเจ๊งมั้ยครับ

ไม่เสียครับเพราะท่านได้ต่อครบแล้ว อะๆ งง อย่าพึ่งงงครับท่านลองไปดดที่ช่องเสียบอยู่ตัวvgaของท่าน
    ท่านจะเห็นได้ว่าปริ้นมันตอเข้าหากันที่ท่านต่อ1เส้นก็เหมือน2น่านแหละครับถ้ายังไม่กระจ่าง ก็ผ่านครับ
    หุหุ

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ทางที่ดีควรจะเสียบให้ครบนะ

ไปหาซื้อ สายแยกหัว Molex มาเพิ่มก็ได้นิไม่กี่บาทเอง

Comment

ถ้าอุปกรณ์อื่นๆมีไม่เยอะก็คงไม่เป็นรัย

Comment

ขอบคุณมากครับ ตกลงแจ่ม

ได้ซื้อแรมมายัดก่อน

วิสต้ากับแรม 1G นี่...

กระตุกสัส

Comment

อัพแรมกับcpu หน่อยก็ดีนะครับ น่าจะคอขวดน้า ถ้าบนวิสต้า

Comment

Working...
            X