overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 89

Thread: มีใครเคยเคลมประกัน ARC มั้ยคับ แย่ขนาดนี้เลยหรอ

OverclockZone Member keata's Avatar

Default มีใครเคยเคลมประกัน ARC มั้ยคับ แย่ขนาดนี้เลยหรอ

คือผมเอาการ์ดจอ xfx7950gt ซื้อมาได้6เดือนไปเคลมกับศูนย์ ARC ที่พันทิพย์ เค้าบอกรุ่นนี้ไม่มีผลิตแล้วอาจได้รุ่นอื่นแทน
    ให้รอไม่เกิน 15วัน พอดีผมติดเรื่องงานเลยไม่ได้โทรตามเวลาผ่านไป 32วัน ผมนึกได้เลยโทรไปถาม
    กลับได้คำตอบว่า พอดีรุ่นนี้ไม่ผลิตแล้วจะเปลี่ยนตัวอื่นให้ อ้าวก็นึกว่าติดต่อเรื่องให้นานแล้ว เค้าบอกว่า11โมง จะติดต่อมาอีกที รอจนจะบ่าย1 ก็ไม่โทรกลับมา ผมเลยโทรไป กลับได้คำตอบว่า เค้าติดต่อไปแล้วเรื่องเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่ไม่มีคนติดต่อกลับ ผมเลยบอก แล้วผมต้องทำยังไง เค้าบอกว่าก็โทรมาถามเรื่อยๆเองและกัน พูดซะเป็นมืออาชีพเชียว ที่ผมคล่องใจคือตั้งแต่รับเคลมไป 1เดือนเค้าไม่ได้ติดต่อให้ผมเลย เพิ่งจะติดต่อให้วันนี้เอง เข็ดเลยกับประกันนี้ ARC

ผมลงผิดหมวดต้องขออภัยนะครับ อยากให้ทุกคนได้อ่านกัน

getcools's Avatar

ของอย่างนี้ต้องตามเรื่องบ่อยๆคับ ไม่งั้นศูนย์ก็จะทำเฉยๆ น่ะคับ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

อืม ดันๆ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ผมประทับใจประกันนี้นะครับ เสียท่าไม่มีของอัฟเกรทให้ เรื่องที่เครมแล้วต้องรอของ เราต้องคอยติดตามครับ ท่าไม่ตามเขาก็ลืมเป้นแบบนี้ทุกประกันและครับ แต่ประกันนี้ดีไม่เรื่องมาก เสียจริง มีของหยิบตัวใหม่ให้เลย

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

ทำแบบนี้แย่มากๆครับ

OverclockZone Member ota_hay's Avatar
    อยู่ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ

จากประสบการณ์นะครับ เราต้องแจ้งไปทางเขาด้วยว่าเรายินดีที่จะเอารุ่นอื่น เพราะผมเคยเจอของดีคอมเหมือนกันครับ ตอนส่ง HDD 40G เคลม อีกวันเขาโทรมาหาผมบอกว่า 40G ไม่มีแล้ว จะเปลี่ยนเป็น 80G แต่ต้องเพิ่มเงินถ้าok ก้อจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ เท่าทีผมอ่านจากข้อมูลของคุณคงประมาณว่าเขาแจ้งทางคุณว่าอาจได้รุ่นใหม่แต่ทางคุณลืมแจ้งกลับไปว่าไม่มีปัญหาที่จะเอารุ่นใหม่ มันก็เลยทำให้เรื่องช้าไปนะครับ ลองติดต่อกลับไปใหม่แล้วบอกกับเขาว่าถ้าไม่มีรุ่นเดิมก็ให้เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นแทนนะครับ

OverclockZone Member m598's Avatar
    แยกห้วยขวาง-รัชดา

ดีนะเนี่ยตอนนั้นอยากได้ บอร์ดประกันของ ARC อยู่หลงซื้อไปแย่เลย ทำไมของมันตกรุ่นเร็วจัง 6 เดือนเลิกผลิตแล้ว

OverclockZone Member butaplus's Avatar
    ตรงข้ามหลวงปู่ต้นไทร ดำเนินสะดวก

ความรู้ครับ จดๆ ฮุฮุ เป็นบทเรียนครับ อยากได้เร็วๆ ก็จิกมันเข้าไป เฮอะๆๆๆ

OverclockZone Member ajjuve's Avatar
    JuVenTus FanClub

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

หุหุ 7950GT อยากรู้จังว่าจะเอารุ่นไหนมาแทนให้

OverclockZone Member vekuf's Avatar

เจอเหมื่อนกันเลยครับ vga fx6600 ส่งเคลมประมาน 1เดือนครึ่งโทไปเร่งๆทุกอาทิตย์ก็บอกของไม่ได้ๆ พอหลังๆดันโทรมาบอกว่า ของตกรุ่นไปแล้วคืนเงินได้อย่างเดียว ไม่เต็มจำนวนด้วยครับ เห้ออ

OverclockZone Member butaplus's Avatar
    ตรงข้ามหลวงปู่ต้นไทร ดำเนินสะดวก

Quote Originally Posted by m598 View Post
    ดีนะเนี่ยตอนนั้นอยากได้ บอร์ดประกันของ ARC อยู่หลงซื้อไปแย่เลย ทำไมของมันตกรุ่นเร็วจัง 6 เดือนเลิกผลิตแล้ว
    ได้ข่าวว่า 7950GT เลิกพลิตนานแล้วครับ เมื่อตอนปลายปีที่แล้ว - ต้นปีนี้ ผมยังหาซื้อมือ 1 ไม่ได้เลยครับ ต้องหาซื้อ มือ 2 เอา แต่ตอนนี้ เป็นอดีตไปล่ะ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Quote Originally Posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
    หุหุ 7950GT อยากรู้จังว่าจะเอารุ่นไหนมาแทนให้
    9600GT

OverclockZone Member AeGis's Avatar

ที่ผมเคยเครมก็โอเคน่ะครับ ไม่เลวร้ายอะไรมากแต่เป้นปกติของทุกศูนย์ครับต้องตามครับ

ekkapun's Avatar

ผมเป็นเหมือนกันเลยอีก2วันก็เดือนนึงพอดี มันบอกจะทรกลับ ผมรอเป็นชาติโทรไปจิกเองตลอดผมเลยถามไปว่าผมต้องไปพบเจ้านายคุณก่อนไหมผมถึงจะได้ของผม มันรีบตอบกลับมาเลยเย็นนี้เราจะจัดส่งของให้นะคะ ของผม COM7

OverclockZone Member ducter's Avatar
    บางกระบือ,1000ทิป

ผมไป 0 ใหญ่เขาเปลียนเลยนะ เรื่อง บอร์ดนะ ต้องเดินเองลุยเอง ไม่ได้โวย ทุกประกันหละ

OverclockZone Member Lui's Avatar

8800GTS G80ส่งเคลม4เดือนครึ่งครับ
    ลืมไปเลยว่ามีตัวนี้อยู่
    ถึงตอนนี้มีให้เลือกว่ารอตัวเก่า
    หรือให้เพิ่ม3พันเพื่อupเป็น8800GT G92เลยยอมๆไปไม่อยากรออีก4เดือน

ekkapun's Avatar

Quote Originally Posted by Lui View Post
    8800GTS G80ส่งเคลม4เดือนครึ่งครับ
    ลืมไปเลยว่ามีตัวนี้อยู่
    ถึงตอนนี้มีให้เลือกว่ารอตัวเก่า
    หรือให้เพิ่ม3พันเพื่อupเป็น8800GT G92เลยยอมๆไปไม่อยากรออีก4เดือน
    3000เชียวเหรอโหหหห ประกันไหนหนอ

OverclockZone Member mc_toon's Avatar
    __กรรมกรขั้นเทพ___

ทำไงดีเราก็มีของ ARC

OverclockZone Member surebia's Avatar

ประกันแบบนี้ก็ต้องประจานกันลูกเดียวครับ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks