Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทีครับ โน๊ตบุ๊ต acer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทีครับ โน๊ตบุ๊ต acer

ปกติโน๊ตบุ๊ค ของacer เค้ามีเคลมป่ะครับ ถ้าหน้าจอมี จุดดำอ่ะ

ของผมใช้มา หนึ่งเดือนอยู่ดีๆๆเป็น มีสองจุด เซงเลย

ถ้ามี หรือ ใครเคยเปลี่ยนยังไงช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณครับ

ต้อง 4 จุดขึ้นไปครับพี่น้อง

Comment

d

กำไป - -

Comment

จุดเดียวก้อได้ครับถ้าเส้นผ่านศูนย์กลางเกิน 0.2 มิล

ปล. เวลาเข้าศูนย์มันจะบอกว่าจุดเราไม่เกิน 4 จุด เคลมให้ไม่ได้ เราต้องบอกให้มันวันเส้นผ่านศูนย์กลางให้ด้วยว่าขนาดเท่าไร ถ้ามันบอกขนาดมาแล้วเกิน 0.2 มิล ก้อเดินไปหยิบโบร์ชัวร์ที่ศูนย์อ่านตรงบรรทัดล่างๆ แล้วขีดเส้นใต้ไว้แล้วเอาฟาดหัวมันเลย 5 5 5

Comment

สู้ๆ

Comment

ก็ต้องตามเงื่อนไขเค้าล่ะครับ เหมือนกันทุกยี่ห้อ

notebook Acer ตัวเก่าผมมีประกัน Dot Free ด้วย ถ้ามีจุดเดียวจะเล็กใหญ่ก็เคลมให้หมด แต่ตัวใหม่ไม่มีละ คาดพอว่าของขายได้เยอะ มันก็ต้องมีของที่ defect ปนมาเยอะ ถ้าจะให้เคลมได้เลยคงไม่คุ้มเท่าไหร่

Comment

Working...
            X