Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Compaq Presario v3000 ตัว Wireless และตัวบลูทูธใช้ไม่ได้ลง Drivre ผ่านหมด..งงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Compaq Presario v3000 ตัว Wireless และตัวบลูทูธใช้ไม่ได้ลง Drivre ผ่านหมด..งงงง

ใช้ Compaq Presario v3000 เป็นตัว AMD ครับ

คือว่าลงไดรฟ์เวอร์ครบหมดแล้ว แต่ว่า ตัว Wireless และตัวบลูทูธใช้ไม่ได้อ่ะครับ

พอเลื่อนเปิดWireless มันก็เป็นไฟสีฟ้า แต่ก็ยังใช้ไม้ได้อยู่ดี จะแก้ไขยังไงครับ....

แนะนำด้วยนะครับ my_mix05@hotmail.com

ปล. Driver Wireless ผมก็โหลดมาจาก เวป HP นะครับ ( ตัวนี้เลยครับ Broadcom Wireless LAN )

ปล2. ผมว่าผมลง Drivre ผ่านหมดทุกตัวนะครับ ดูใน Device Manager แล้วนะครับ........ มีรูปประกอบครับ

รบกสนขอ driver หนีืก ด้วยนะครับ ลงแล้วไม่ได้ซักที่

Comment

ขุด 1 ที อาการเดียวกันเลย คับ ตอนนี้ยังทำไม่้ได้เลย แง้ๆ

Comment

ลอง ลง Windows ใหม่ แล้ว ลง Driver ด้านล่างนะคับ

Driver Bluetooth

Driver Card Reader

Driver Audio V35xx V36xx

Driver Ethernet AMD

Driver Ethernet Intel

Driver Network AMD

Driver VGA Intel

Driver Modem

Driver Sound 37xx - 39xx

Driver Unknown

ลองลงนะคับ

หรือ ตาม เวบนี้ นะคับ http://www.moolandxp.com/ ด้านซ้ายมือนะคับ
        Last edited by hengex; 12 Aug 2010, 20:22:06.

Comment

เคยเป็นอยู่นะรุ่นนี้เลย ........รู้สึกว่าตอนนั้นจะลง driver ผิดในครั้งแรก แล้วลบ driver แล้วลงใหม่ ก็ไม่ได้สักที

พอformat ลงใหม่ แล้วลง ไดรค์เว่อตัวใหม่มันก็ใช้ได้เอง แต่ก็ยังงงอยู่เหมือนกัน

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลหน่อย พอดีเพื่อนลง window ใหม่ทำไงก็ไม่มีเสียงครับ!

Comment

รุ่น V3000 ลงไดเวอ งง งง

แต่ก่อนลงเองมีปัญหาเกี่ยวกับเสียงนิดหน่อย

แต่ตอนหลังเจอเว็บ http://www.moolandxp.com/ ทำตามวิธีก็ได้ 100%

Comment

Working...
              X