Announcement

Collapse
No announcement yet.

CQ40-105au ขอคำแนะนำ เรื่อง winXP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CQ40-105au ขอคำแนะนำ เรื่อง winXP

ครับ แฟนซื้อ Compaq CQ40-105Au -amd Sempron มานะครับ ที่ร้านลง vista มาให้ แต่เค้าอยากเล่น game ตัว game มันไม่ sup vista ก็เลยกะจะลง xp ผมไปหา driver xp ใน web มันไม่มีให้นะครับ ต้องทำอย่าไรดี

ท่านใดเคยลง xp แล้วต้องทำไง บอกด้วยครับ

Originally posted by up2_u View Post
    ครับ แฟนซื้อ Compaq CQ40-105Au -amd Sempron มานะครับ ที่ร้านลง vista มาให้ แต่เค้าอยากเล่น game ตัว game มันไม่ sup vista ก็เลยกะจะลง xp ผมไปหา driver xp ใน web มันไม่มีให้นะครับ ต้องทำอย่าไรดี

ท่านใดเคยลง xp แล้วต้องทำไง บอกด้วยครับ
    จำไม่ได้ว่าต้อง flash bios ก่อนหรือเปล่า
    xp sp2 ลงไม่ผ่าน ต้อง sp3 ครับ
    สงสัยต้องทวนความจำซะแล้ว
    Last edited by tomodify; 7 Dec 2008, 23:58:52.

Comment

อยากทราบว่าผมต้องทำไรก่อนหลังอะครับ

ลง winXP sv3 ก่อน หรือ flash bios ก่อนอะครับ ไม่กล้าทำกลัวพัง อิอิ

Comment

อย่างใดก่อนก็ได้ครับ
        ถ้าไม่แฟลชจะ blue screen หรือลง sound กะ modem ไม่ได้
        แต่ถ้าไม่ลง sp3 จะฟ้าก่อนครับ

http://www.zianbit.com/details.php?id=26423
        เล่นบิทนี้ป่าว มีคนอัพให้แล้ว

Comment

Working...
        X