overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ใครใช้ Powercolor PCS+ 4870 เล่น NFS Undercover แล้วกระตุกบ้าง

OverclockZone Member petenetxx's Avatar

Default ใครใช้ Powercolor PCS+ 4870 เล่น NFS Undercover แล้วกระตุกบ้าง

คือผมใช้การ์ดตัวนี้อยู่เกมอื่นๆก้ไม่มีปัญหานะครับ
    ไดรฟ์เวอร์ 8.10 ครับสเปคตามนี้
    E8400 3.0GHZ
    Geil 4GB/800
    HDD WD640
    M/B MSI P45 NEO2
    Gigabyte SuperB 550W
    แล้วก็อีกเรื่องครับ
    ใครเคยมีบ้างที่เล่นคอมปกติอยู่ๆ จอมันดับไปเลยแต่เครื่องยังทำงาน
    ต้อง Reset หน้าตู้แล้วก็มี Beep code 1 ครั้งยาว 2 ครั้งสั้นๆ
    แล้วก็ต้องรีใหม่อีกทีถึงจะปกติ
    อยากทราบว่ามันเปนไรครับ
    ผู้รู้ช่วยตอบผมทีว่ามันน่าจะเปนที่ตัวไหนครับ

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

สเปคท่านน่าจะเล่นได้อยู่แล้ว น่าจะเปนที่ไดรเวอร์หรือป่าวไม่แน่ใจและไม่เคยใช้ ATI รอผู้รู้นะครับ

OverclockZone Member niggadear's Avatar

ผม 9800gt ยังไม่เป้นไรเลยครับ คงไม่ใช่ที่เครื่อง หรือการ์ดจอครับผม

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

เค้าว่ากันมาว่า

เกม มันกินสเปค เกินกว่าเหตุ

แต่คงต้องลองกับตัวครับ อิอิ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

อีก 10ชั่วโมง เจอกัน -*-

OverclockZone Member kingmax's Avatar

อาจจะมี patch หรือต้องลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ ผมก็ ATI มีตุกๆ หน่วงๆบ้าง แต่สเปคผมไม่แรงแต่รู้สึกจะกระตุกกว่าผมเล่น crysis อีก อันนี้เจอกะตัวเอง

OverclockZone Member automatics's Avatar
    ม.บางมด,หมู่บ้านสวนธน

เกมส์มานกินสเปค มากครับ แต่ได้ภาพออกมาไม่สวย

มานกากๆ อะผมว่า เหมือนภาคก่อนๆเลย

ภาพ สู้ Grid ไม่ได้เลย เห็นชัดเจนครับ

ผิดหวังที่รอ มานานครับ
    Last edited by automatics; 19 Nov 2008 at 06:22:23.

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

กระตุกนี่เฟรมเรตเท่าไหร่ครับ ถามหน่อย

1920*1080/aa4x/all high

เฟรมยังอยู่แถว 25-40

ช่วงซัก 30 นี่เล่นได้ป่ะล่ะ ทำไม 9600GT กรูเทพจัง

ภาพก็โอเคนะ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

-*- Nvidia ไม่มีปัญหาอย่างใด แต่ ATI ....มีปัญหานิดหน่อยเดี่ยวก็คงแก้ครับ

OverclockZone Member

งามแต๊ๆๆ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ของผมก็ไม่กระตุกนา แต่เอ้ภาคนี้มีDRIFT ปล่าวคับ ใครเจอยัง

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ผมใช่อยู่ครับ จะบอกว่าเล่นได้ลื่นมากพอขับไปสักพักมันจะกระตุกจนรับไม่ได้(ต่ำกว่า 10fps) ต้องกดออกมาที่ menu แล้วกลับเข้าไปใหม่ถึงหาย .... เป็นอย่างนี้มา 2 - 3 ครั้งแล้ว ตอนนี้เลิกเล่นไปแล้ว แต่เกมส์อื่นเล่นได้ปกติทุกเกมส์

สเป็ก
    q6600@3.6
    Ram 2 GB
    P5Q Deluxe
    PWC 4870PCS+ (driver 8.11)
    Last edited by mrair; 19 Nov 2008 at 09:08:21.

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

อาการอย่างข้างบนผมว่าน่าจะเป็นที่ Process ในเครื่องนะครับ อย่างเช่นแอนตี้ไวรัส หรือ MSN อะไรพวกนี้ สมมตินะครับ พอพวก Process ที่เป็นแบ็คกราวอยู่มันรันขึ้นมา มันก็เลยไปสร้างปัญหาให้ตัวเกมส์หรือทำให้ไดร์เวอร์เอ๋อครับ ลองไล่ปิดดูทีละอันก็ได้ หรือลงวินโดว์ใหม่แล้วไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเลย ลงเกมส์อย่างเดียว เอาไว้นั่งเล่นเกมส์

อีกอย่างนึง DX ก็มีผลนาครับ เจอปัญหามาตั้งแต่ COD ตอนนี้ก็เลยอัพไปแล้ว

OverclockZone Member destinyair's Avatar

เข้าไปลองแปปนึงก็ออกมาเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เดี๋ยวต้องลองเล่นมั้ง
    4 วันโน้นละ กว่าจะเสร็จ เน็ต 1 M และเป็นคิวที่ 3 เอิ๊ก ๆๆๆ

OverclockZone Member badghost's Avatar

Quote Originally Posted by ARES View Post
    กระตุกนี่เฟรมเรตเท่าไหร่ครับ ถามหน่อย

1920*1080/aa4x/all high

เฟรมยังอยู่แถว 25-40

ช่วงซัก 30 นี่เล่นได้ป่ะล่ะ ทำไม 9600GT กรูเทพจัง

ภาพก็โอเคนะ

ความละเอียดขนาดนั้น เปิด aa แล้ว ภาพมันได้แค่นั้นเองเหรอครับ เหลี่ยมเพียบ ผมว่าภาคเก่าจะสวยกว่านะเนี่ย

OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

เห็นในบิทเขาว่าใช้ของ โคลน เล่นแล้วกระตุก ใช้ของรีโหลดแล้วไม่กระตุกอะครับ 2bbit นะครับ

ผมว่าภาคนี้ทำออกมาห่วยมากเลย -*- ยิ่งทำยิ่งแย่ลงทุกภาค

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เล่นๆ ไปซักพักเดียวก็ลื่น (จริงๆ)

OverclockZone Member ขุนแผน's Avatar

จขกท. เสป็คคล้ายผมตามลายเซ็นต์ แต่ของผมลื่นครับ

Bookmarks

Bookmarks