Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Powercolor PCS+ 4870 เล่น NFS Undercover แล้วกระตุกบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Powercolor PCS+ 4870 เล่น NFS Undercover แล้วกระตุกบ้าง

คือผมใช้การ์ดตัวนี้อยู่เกมอื่นๆก้ไม่มีปัญหานะครับ
    ไดรฟ์เวอร์ 8.10 ครับสเปคตามนี้
    E8400 3.0GHZ
    Geil 4GB/800
    HDD WD640
    M/B MSI P45 NEO2
    Gigabyte SuperB 550W
    แล้วก็อีกเรื่องครับ
    ใครเคยมีบ้างที่เล่นคอมปกติอยู่ๆ จอมันดับไปเลยแต่เครื่องยังทำงาน
    ต้อง Reset หน้าตู้แล้วก็มี Beep code 1 ครั้งยาว 2 ครั้งสั้นๆ
    แล้วก็ต้องรีใหม่อีกทีถึงจะปกติ
    อยากทราบว่ามันเปนไรครับ
    ผู้รู้ช่วยตอบผมทีว่ามันน่าจะเปนที่ตัวไหนครับ

ขอบคุณมากๆครับ

สเปคท่านน่าจะเล่นได้อยู่แล้ว น่าจะเปนที่ไดรเวอร์หรือป่าวไม่แน่ใจและไม่เคยใช้ ATI รอผู้รู้นะครับ

Comment

ผม 9800gt ยังไม่เป้นไรเลยครับ คงไม่ใช่ที่เครื่อง หรือการ์ดจอครับผม

Comment

เค้าว่ากันมาว่า

เกม มันกินสเปค เกินกว่าเหตุ

แต่คงต้องลองกับตัวครับ อิอิ

Comment

อีก 10ชั่วโมง เจอกัน -*-

Comment

อาจจะมี patch หรือต้องลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูครับ ผมก็ ATI มีตุกๆ หน่วงๆบ้าง แต่สเปคผมไม่แรงแต่รู้สึกจะกระตุกกว่าผมเล่น crysis อีก อันนี้เจอกะตัวเอง

Comment

เกมส์มานกินสเปค มากครับ แต่ได้ภาพออกมาไม่สวย

มานกากๆ อะผมว่า เหมือนภาคก่อนๆเลย

ภาพ สู้ Grid ไม่ได้เลย เห็นชัดเจนครับ

ผิดหวังที่รอ มานานครับ
              Last edited by automatics; 19 Nov 2008, 06:22:23.

Comment

กระตุกนี่เฟรมเรตเท่าไหร่ครับ ถามหน่อย

1920*1080/aa4x/all high

เฟรมยังอยู่แถว 25-40

ช่วงซัก 30 นี่เล่นได้ป่ะล่ะ ทำไม 9600GT กรูเทพจัง

ภาพก็โอเคนะ

Comment

-*- Nvidia ไม่มีปัญหาอย่างใด แต่ ATI ....มีปัญหานิดหน่อยเดี่ยวก็คงแก้ครับ

Comment

งามแต๊ๆๆ

Comment

ของผมก็ไม่กระตุกนา แต่เอ้ภาคนี้มีDRIFT ปล่าวคับ ใครเจอยัง

Comment

ผมใช่อยู่ครับ จะบอกว่าเล่นได้ลื่นมากพอขับไปสักพักมันจะกระตุกจนรับไม่ได้(ต่ำกว่า 10fps) ต้องกดออกมาที่ menu แล้วกลับเข้าไปใหม่ถึงหาย .... เป็นอย่างนี้มา 2 - 3 ครั้งแล้ว ตอนนี้เลิกเล่นไปแล้ว แต่เกมส์อื่นเล่นได้ปกติทุกเกมส์

สเป็ก
                        q6600@3.6
                        Ram 2 GB
                        P5Q Deluxe
                        PWC 4870PCS+ (driver 8.11)
                        Last edited by mrair; 19 Nov 2008, 09:08:21.

Comment

อาการอย่างข้างบนผมว่าน่าจะเป็นที่ Process ในเครื่องนะครับ อย่างเช่นแอนตี้ไวรัส หรือ MSN อะไรพวกนี้ สมมตินะครับ พอพวก Process ที่เป็นแบ็คกราวอยู่มันรันขึ้นมา มันก็เลยไปสร้างปัญหาให้ตัวเกมส์หรือทำให้ไดร์เวอร์เอ๋อครับ ลองไล่ปิดดูทีละอันก็ได้ หรือลงวินโดว์ใหม่แล้วไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเลย ลงเกมส์อย่างเดียว เอาไว้นั่งเล่นเกมส์

อีกอย่างนึง DX ก็มีผลนาครับ เจอปัญหามาตั้งแต่ COD ตอนนี้ก็เลยอัพไปแล้ว

Comment

เข้าไปลองแปปนึงก็ออกมาเลย

Comment

เดี๋ยวต้องลองเล่นมั้ง
                              4 วันโน้นละ กว่าจะเสร็จ เน็ต 1 M และเป็นคิวที่ 3 เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

Working...
                              X