Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเพิ่งรู้ว่า CPU ของผมร้อนถึง 90องศา .......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเพิ่งรู้ว่า CPU ของผมร้อนถึง 90องศา .......

ไม่อยากจะเชื่อเลย พอดี ได้โปรแกรมวัดอุณภูมิมา มันแจ้งร้อนถึง 90องศา

ถึงว่าสิ ทำไมเครื่อง ชอบ restart บ่อยๆ สาเหตุมาจาก cpu ร้อนชัวๆ

มีใครพอแนะนำ ฮิท ซิ่ง ของ intel ดีๆสีกตัวไมครับ ราคาพอประมาณไม่แพงมาก

ขอบคุงครับ

ร้อนขนาดนั้นมันยังไม่ไหม้อีกเหรอ

ของเราตอนแรก 70 องศา

ตอนนี้เปิดเคส เล่นน้ำ ยัดพัดลม

กลายเป็นอุณหภูมิปกติ 39 องศา Fulload ก้อ 41-42

เหนตอนแรกก้อตกใจเหมือนกัน

Comment

intel ซอกเกตไรครับ ร้อนเกิ้นผมว่า บอดเพี้ยนเป่า

แซวแมง 9500 led(ในรูปข้างล่างเนี่ยแหนะ) โลดครับ ถ้าอยากเปลี่ยน

Comment

soket 478 ครับ

Comment

ลองเช็คคอร์อาจจะไม่แนบสนิทกับซิ้งค์ครับ หรือไม่เซ็นเซอร์ก็เพี้ยนครับ

Comment

478 ผมก็ใช้ ซิงค์เดิมจัดทางลมแล้วอยู่ที่38-42 full load ไม่เกิน50
            เคยถอดซิงค์เล่นดูก็อยู่ๆที่60กว่าๆเองครับ 90นี่มันแปลกๆแล้วนะ

Comment

478 ผมก็ใช้ ซิงค์เดิมจัดทางลมแล้วอยู่ที่38-42 full load ไม่เกิน50
              เคยถอดซิงค์เล่นดูก็อยู่ๆที่60กว่าๆเองครับ 90นี่มันแปลกๆแล้วนะ

Comment

ผมเคยใช้ 478 อยู่ตัวนึง บอดแจ้งTemp ใน Bios ว่า 120 องศา เซนเซอพังชัว -.-
                เรื่องซิ้งไม่แนบสนิทนี่ก้อเป็นไปได้นะครับ
                ส่วนถ้าอยากเปลี่ยนซิ้งก้อแนะนำ NINJA เลยครับ

Comment

ผมเคยยัดไฟเต็มก็ 80-90 นะครับ
                  สงสัยซีลีโคนไม่ดีแน่เลย

Comment

ผมคิดเหมือนคุณ guru คับซิงค์ไม่แน่นหรือไม่ก็ทาซิลิโคนไม่ดี

Comment

Originally posted by guru View Post
                      ลองเช็คคอร์อาจจะไม่แนบสนิทกับซิ้งค์ครับ หรือไม่เซ็นเซอร์ก็เพี้ยนครับ
                      เห็นด้วยตามนี้เลยครับ

Comment

ว่าไงว่ากันเลยครับ

Comment

ถ้า 478 ละก้อ ผมก้อใช้อยู่นะครับ prescott ด้วย รุ่นร้อน บรม แต่ไม่เคยเกิน77 เลยนะครับ ซิงค์เดิมนี่แหละ เซ็นเซอร์เพี้ยนรึป่าวครับ

Comment

ถ้าซิงค์ไม่แน่นแล้ว อุณหภูมิขนาดนี้ บอร์ดมันไม่หยุดทำงานเหรอ?

Comment

Sensor มันอยู่ตรงไหนอะ บนซีพียูป่าว

Comment

Working...
                              X