Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องPCIกับUSBคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องPCIกับUSBคับ

คือระหว่างการ์ดwirelessที่มี่พอร์ตเป็น PCI หรือ USB ซื้อแบบไหนดีกว่ากันครับ พอดีผมใช้Desktopแล้วจะต่อwirelessไม่รู้ว่าควรซื้อพอร์ตอะไรดีคับ(ถามแบบไม่เครียดนะคับ)แค่อยากรู้คับ

อีกอย่างคับคอมน้องผมตอนใช้Vistaมันรับสัณญาณwirelessได้แต่เข้าเวบไม่ได้เพราะอะไรคับ มันบอกประมาณว่าUnidentifyอะคับ รูปแบบเนี้ย คอมเรา----อินเตอร์เน็ตทรู--X--www

แต่พอเปลี่ยนเป็นXPก็เข้าเวบได้เลยคับ ปล.ใช้AdarterของD-Link DWA110

usb สิครับสะดวกดี ถอดไปเสียบเครื่องอื่นไม่ยาก ประสิทธิภาพพอๆกันแหละ

Comment

ผมไม่แน่ใจเรื่องราคา ถ้าไม่ต่างกันมากแล้วรับได้ ก็ซื้อ USB ดีกว่าครับ ดีกว่าสะดวกกว่าเยอะเลย

ส่วนอีกข้อนี่ผมก็ไม่รู้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ คิดว่าจะไม่มีคนมาตอบซะแล้ว

Comment

USB เค้าบอกร้อนนะครับแต่ยังไม่เคยลองเหมือนกันนะครับ
          ปกติใช้แบบ PCI ก็เสถียรดีนะครับ ลองเทียบกับโน็ตบุ๊ค HP แบบการ์ดแรงกว่าสองขีดครับ
          แต่ของผม เสา 5 dbi นะครับ ยี่ห้อ ไซเซิล แถม เสา 5 dbi มาให้เลยครับ

Comment

PCI จะนิ่งกว่าครับจากการลองส่วนตัว

รับสัญญานได้ดีกว่าด้วยแต่ปัญหาคือเคลื่อนย้ายยาก

Comment

ดีอย่างเสียอย่าง

Comment

Working...
              X