Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับ 9600gt มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับ 9600gt มีปัญหาครับ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่าpsu dj 630w ที่ขายที่advice จะสามารถใช้กับ9600gt ได้มั้ยน่ะครับ
    มีหลายคนแนะนำว่าอย่าเสี่ยงผมเลยไปซื้อ riadmax 530w มาแทน พอใช้ไปได้ประมาณ 3-4 วัน เมื่อวานตอนที่ผมกำลังเล่นcrysis อยู่ อยู่ดีๆหน้าจอมันกลายเป็นสีเขียวแล้วก็ค้างไปเลยอ่ะครับ ผมเลยรีสตาท แล้วเล่นใหม่ เล่นไปได้แป็บเดียวมันก็เด้งออกมาหน้าจอแล้วมีข้อความประมาณว่า power indicator อะไรเนี่ยแหละครับ แปลได้ประมาณว่า การ์ดจอคุณต้องเสียบไฟเพิ่ม ทั้งๆที่ผมก็เสียบอยู่น่ะครับ พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เล่นเกมได้นิดเดียวมันก็ขึ้นเตือนเหมือนเดิมน่ะครับ ผมขอถามเลยแล้วกันนะครับ
    1psu เสียใช่มั้ยครับแบบนี้เพราะriadmax นี่มันก็ใช้กับ9600gt ได้ไม่ใช่เหรอครับ
    2. หรือว่าการ์ดจอผมเสียมันเลยบอกว่าต้องการไฟเพิ่ม แต่ตอนที่ไม่ได้เล่นเกมนี่มันก็ใช้ได้ปกตินะครับ
    3 ถ้าผมซวยสุดๆคือมันเสียทั้งสองอย่างจะเป็นไปได้มั้ยครับ แต่ขออย่าให้เป็นข้อนี้เลยครับ
    ผมจะต้องทำไงดีครับช่วยแนะนำทีเถอะครับ ตอนนี้ผมส่งpsu ไปเคลมดูแล้วครับ คิดว่าถ้าเสียแต่psu ก็ดีครับ เฮ้อเซ็งอ่ะครับ

อาจจะเป็นที่ไฟไม่พอก็เป็นได้ครับ ลองตรวจ psu ดู ว่าเค้ามีสายที่ใช้เสียบกับการ์ดจอหรือไม่ หรือในกล่องการ์ดจอมีตัวแปลงที่ใช้เสียบ อยู่หรือ ปล่าว

Comment

ล่าสุดนี่เิปิดไม่ติดไปแล้วครับ จอดำสนิท ถอดการ์ดจอมาดูไม่มีร่องรอยอะไรน่าจะเคลมได้นะครับ เรื่องเสียบสายตัวpsu ของraidmax มันมีหัวหกพินให้ผมก็ต่อแล้วนะครับ ก่อนจะใช้ครั้งแรก เฮ้อออ เสียเงินนึกว่าจะได้เล่นมันส์ๆซะหน่อย งานเข้าซะงั้นครับ ไว้อาลัยให้การ์ดจอผมด้วยนะครับ

Comment

เด้งแต่ตอนเล่นไครซิส อาจเพราะมันร้อนครับ
        9600 gso oc ของผมใส่แค่พาวเวอร์ 350w ติดเคส
        เล่นได้ทุกเกม แต่มาเจอแอสแศสซินครีด 20 นาทีจอฟ้าครับ

ส่วนไครซิสยังไม่ได้ลอง เพราะโหลดไม่ไหวไฟล์แยะ
        ถ้ามีลิ้งตรงจะโหลดมาเล่นดูครับ

Comment

Working...
        X