Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องการชารจแบตของ ups ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องการชารจแบตของ ups ครับ

APC BR1000i ชาร์จแบตไงอะครับ ผมลองทั้งปิดคอม+ปิดups และ ปิดคอม+เปิดups แล้ว แต่เสียบปลั๊กไว้นะครับ แต่ไหงมันก็ไม่เพิ่มขึ้นจากในรูปเลยอะครับ อยู่ระดับประมาณนี้ตลอดเลยครับ งงมาก
    ตามนี้เลยครับ
    Last edited by boyja987; 18 Nov 2008, 23:59:57.

dun ครับ

Comment

ดันนน

Comment

รอท่านผู้รู้มาตอบครับบ ^^

Comment

...

Comment

เท่าที่ผมดูแล้ว UPS ท่านมัน Charge ไฟเต็มแล้วนะครับ

ดูจากตรงหัวข้อ Remaining Battery Capacity ยัง 100 % อยู่เลย

แถม ตรงฺ Battery currently ยังแสดงสถานะ Charge อีกด้วย

ส่วนแถบฟ้าๆ ( load on battery backup) ที่ท่านสงสัยว่าทำไมมันไม่ขึ้นน่ะ

ตรงนั้นเป็นตัวบอกว่า อุปกรณ์ของท่านที่ต่อหลัง UPS ใช้ไฟรวมกันเท่าไร ซึ่งในที่นี้

ก็ 204 watt โดย UPS ท่านสามารถรับได้ถึง 600 watt โดยไม่เกิดปัญหา

ถ้าอยากให้แถบนี้เพิ่ม ลองเอาเอาอุปกรณ์มาต่อเพิ่มดูอาจจะช่วยได้ เหอๆ

Comment

อ่อ เข้าใจแล้วครับ กระจ่างๆ แต่ทำไมไฟตรง upsผมตรง on battery มันขึ้นสีแดงอ่าครับ งง ขอบคุณครับ

Comment

..

Comment

Working...
                X