overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เรื่องร้าน Speed ในพันทิพย์คับ

OverclockZone Member

Default เรื่องร้าน Speed ในพันทิพย์คับ

ตามข้างบนเลยคับ อยากทราบว่ามันไม่ดียังไงหรอคับ ร้านนี้ ใครมีประสบการณ์ ช่วยเข้ามาบอกทีนะคับ เห็นเขาว่ากันว่าร้านนี้ไม่ดีอะคับ ยังไงช่วยเข้ามาโพส บอกทีนะคับ

แล้วก็ Csc ชั้น2 มันอยู่โซนไหนหรอคับ วันก่อนไปเจอแต่ชั้น3 2ฝั่งเลยคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

เมื่อคุณจ่ายเงินไปแล้วจะไม่สนใจลูกค้า ถ้าไม่เช็คของดีๆๆอาจมีการเปลี่ยน

OverclockZone Member Frankie's Avatar

มีอย่างนี้ด้วย หรอ เนีย

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ก่อนซื้อ "ถ้าเครื่องมีปัญหาอะไร น้องมาหาพี่ พี่จัดการให้"

หลังซื้อ "ผมไม่เคยพูดอย่างนั้น" "เอ๊ะ.. พูดภาษาคนไม่รู้เรื่องเหรอ"

หาข้อมูลเพิ่มเติมร้านในตำนาน (Speed , Computer guide) ได้จาก pantip ห้อง hardware

ผมพึ่งซื้อ Notebook มา งานพันทิพย์ฮอทเซล จะรอดูบริการถ้าเครื่องมีปัญหา

ผมซื้อมา มีปัญหาอะไรคงส่ง 0 ลูกเดียวอ่ะครับ เดินเข้า 0 แถวสะพานควายเลย
    ผม S42 ครับ
    Last edited by elegist; 19 Nov 2008 at 13:50:10.

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ซื้อ Benq S32 มาครับ
    ผมว่าเครื่องมันแมร่งๆ ครับ
    1.ตรงการ์ด pci-exeress มาเแกะออกมา มีรอยนิ้วมือติดเต็ม โดยปกติมันไม่น่าจะมีติดมาครับ
    เพราะ เครื่องมันเกะออกมาจากกล่องใหม่ๆเลย
    2.ตรงที่กดปุ่มกด thch pad ปุ้มคลิ้กขวา มันแปลกไปครับกดแล้วมันเอียงๆ
    เหมือนเครื่องที่เอามาให้เป็นเครื่องเก่า ผ่านการใช้งานไปแล้วนะครับ

kkpnova
    Guest

ก่อนที่ผมจะไปถอบ S41 LM77 ก็ได้ไปนั่งเทส ที่ร้านนี้ล่ะครับ

เอารุ่น Lm49 มาให้ดู มันมี เดท กลางจอเลย 1จุด เขาบอกว่า ถ้าน้องจ่ายเงินแล้วเดียวพี่พาเดินไปเคลมที่ศูนย์

ผมนึกเอะใจ เลยเดินไปถามศูนย์ก่อน ว่า 1จุดเึคลมได้มั้ย สรุปว่าเคลมไม่ได้ ผมเลยมายืนตะโกน เถียงมันอยู่หน้าร้าน พร้อมทั้งเอาคลิป ว่า ศูนย์ไม่ให้เปลี่ยน โชว์ ไปเลย (กลางงานพันทิพHotSale) มันยังยืนยันเถียง แถมจะให้เอารุ่น S41 Lm77 ซึ่งขายแพงกว่าร้านอื่นอยู่ 500 บาท หุหุ อย่าหวังว่าจะได้เงินผมเลยครับ ผมเลยไปซื้อบูส ข้างๆ ที่ติดกะร้านมัน ตรงนั้นเลย แมร่งทำหน้า งง 5555 สะใจ

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ร้านนี้ขาดความจริงใจกับลูกค้าครับ

OverclockZone Member jimzza's Avatar

ได้ยินมาเยอะแล้วร้านนี้ เห็นว่าเคยมีครั้งนึง ลูกค้าเฟี้ยงโน๊ตบุค ราคา 30000 กว่า หน้าร้านเลย เพราะอะไรคิดเอาเอง
    และได้ยินมาบ่อยๆ
    ผมไปพันทิพบ่อย แต่ไม่เคยสังเกตร้านนี้ซักที ไม่รู้ว่าอยู่ชั้นไหน

Quote Originally Posted by jimzza View Post
    ได้ยินมาเยอะแล้วร้านนี้ เห็นว่าเคยมีครั้งนึง ลูกค้าเฟี้ยงโน๊ตบุค ราคา 30000 กว่า หน้าร้านเลย เพราะอะไรคิดเอาเอง
    และได้ยินมาบ่อยๆ
    ผมไปพันทิพบ่อย แต่ไม่เคยสังเกตร้านนี้ซักที ไม่รู้ว่าอยู่ชั้นไหน
    ชั้นเดียวกับ BIG IT เลยคับเรียงกัน3-4ห้องติดได้มั้ง แต่ก็ไม่เข้าใจยังจะมีคนเดินเข้าไปซื้ออีก สงสัยข่าวสารไม่ทั่วถึง

OverclockZone Member khaotang's Avatar

ผมรู้แต่ว่า ร้าน speed เป็นร้านที่ขาย notebook hp ถูกที่สุดในประเทศไทยครับ (แต่ยี่ห้ออื่นปกตินะ) ส่วนมันจะบริการแบบไหนผมไม่สนใจมันหรอก เพราะยังไงบริการหลังการขายก้อพึ่งบริการศูนย์ hp น่าจะดีกว่า สรุปคือถ้าคุณอยากได้ hp ถูกๆ เข้าสปีดไม่ผิดหวังแน่ แต่ก่อนออกจากร้านคุณต้องเช็คเครื่องให้ดีนะครับ อย่าได้คิดไปพึ่งบริการหลังการขายจากร้านนี้เลย

OverclockZone Member SuKy's Avatar

ได้ข่าวแย่ๆมาเยอะครับ
    ในงาน commart ผมพาเพื่อนไปซื้อ notebook ในบู๊ต ASUS พอเห็นป้ายร้าน speed ผมเดินหนีไปอีกร้านเลย 555

OverclockZone Member NUTKUNG's Avatar

ชื่อเสีย โด่งดัง

ไปซื้อ S32 ที่ commart จากร้าน speed มา
    เหมือนเอาของเก่ามาย้อมแมวขายเลย เซงง

OverclockZone Member bankeng's Avatar

โฮๆๆ Compaq ฉันมาที่เดียวกันเลย commart ร้านนี้อีกโฮๆๆ สาธุอย่าเจ็บอย่าไข้อย่าป่วยเลย

ย้อมไม่ย้อมก็ไม่รู้ที่รู้ๆแบตเสื่อมไวมากๆขนาดนับครั้งใช้ได้เลย

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เลี่ยงได้ควรเลี่ยงครับ ไม่ค่อยรับผิดชอบ และบริการไม่ดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบให้กระจ่างคับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ดันครับ หมั่นไส้ร้านนี้มานานแล้ว พนักงานพูดจาไม่เข้าหูเลย

OverclockZone Member Timeformusic's Avatar

กรรมแว้ว ผมจะงานเข้าไหมน้า ซื้อรุ่น CQ40 104ax มาตรวจดูก็ปกติดีนะครับ
    เง้อ หวาดเสียวซะละ ดันไม่ได้หาข้อมูลร้าน ในงานไว้ก่อนไป = =''

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks