Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหา M/B ให้ D820 ราคาประหยัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหา M/B ให้ D820 ราคาประหยัด

ระหว่างasus P5VDC-MX กับ asrock Dual-VSTAเลือกอันไหนดี ใช้กับPentiumD820 และแนะนำเพาเวอร์ซับพรายที่ราคาไม่แพงมากแต่จ่ายไฟเต็มให้หน่อยครับ
    หรือถ้ามี M/B ที่ราคาใกล้เคียง 2 ตัวนี้แนะนำด้วยนะครับเอาแบบที่ประสิทธิภาพดี แต่ราคาไม่เกิน 2000-2300

ราคา 2000-2300 ถ้าไปโพสที่บอร์ดมือ 2 จะได้รุ่นที่ดีกว่า 2 รุ่นนี้ครับ

Comment

Asrock ตัวนี้ไม่อยากให้ใช้อ่ะ
      มันได้หลายอย่างก้อจิง
      แต่ไม่ค่อยดีนะ

Comment

ASROCK CONREXFIRE-eSATA ครับ

Comment

Originally posted by mht View Post
          ระหว่างasus P5VDC-MX กับ asrock Dual-VSTAเลือกอันไหนดี ใช้กับPentiumD820 และแนะนำเพาเวอร์ซับพรายที่ราคาไม่แพงมากแต่จ่ายไฟเต็มให้หน่อยครับ
          หรือถ้ามี M/B ที่ราคาใกล้เคียง 2 ตัวนี้แนะนำด้วยนะครับเอาแบบที่ประสิทธิภาพดี แต่ราคาไม่เกิน 2000-2300
          ตัวแรกสนับสนุน Core 2 ทั้งตระกูลไปได้จนถึง Core 2 Extreme (เฉพาะ PCB Rev 2.0 ขึ้นไป) FSB อยู่ที่ 1066 แล้ว... ส่วน PCB Rev 1 มี FSB 800...
          ไม่เหมาะกับเล่นเกมส์เพราะมี VGA On board ที่เว็บบอร์ดต่างประเทศบ่นว่าช้า ครั้นจะเอาการ์ดจอแรงๆ ก็ไม่มี PCI Express ไปไกลสุดได้แค่ AFP8x...

เหมาะสำหรับพวกใช้งานฐานข้อมูลหนักๆ วิเคราะห์ Pattern หุ้นเช่น Elliott Wave 49 ล้าน Record คือใช้แรง CPU ได้หนักๆ เช่นคำนวณตัวเลข หรือเอามาเป็น Application Server จะเหมาะกว่าครับ...

สเปคที่นี่... http://www.asus.com/products.aspx?l1...14&modelmenu=1

Comment

asrock Dual-VSTA ครับ แนะนำเพราะเคยใช้งานจริงมาแล้ว จริงอยู่ครับว่ารีดพลังRAMกับVGAออกมาได้ไม่เต็มที่แต่ก็ไม่ต่างกันมากกับบอร์ดแพงๆ ยิ่งตอนใช้งานจริงยิ่งไม่รู้สึกต่าง ราคาตอนนี้2170ถือว่าคุ้มมากๆครับ ราคาต่อประสิทธิภาพคุ้มมากครับ คนอื่นอาจมองมันต่ำแต่ผมเคยใช้มาแล้วในช่วงเวลาประมาณเดือนเศษมันก็ใช้ได้ดีครับไม่งอแง

Comment

ตอบบ

อืม ผมคิดว่า Asrock 775 Dual-VSTA เวิร์คกว่า เพราะคุณสามารถใช้งานการ์ดจอได้ทั้ง 2 อย่างพร้อมกัน (ไม่ใช้ SLI นะ) แต่เป็นระบบเซอร์ราวดิสเพลย์ อีกอย่าง บอร์ดนี้ก็โอเคมาก ๆ น่าใช้ ซีพียูก้ไม่ร้อนนะ

Comment

Foxconn 945P7AA มือ2

Comment

ขณะนี้ใช้ P5VDC-MX
                  โอเวอร์คล็อกมาแล้วตั้งแต่ซื้อมาสองเดือนแล้ว... เปลี่ยน Bus เป็น 230 ทำให้ 820 รันที่ 3.2 Ghz... Ram DDR 400, พัดลมซิงค์เดิม ฟูลโหลดที่ 45-52 องศาเซลเซียส ห้องไม่ติดแอร์

ใช้งานชีวิตประจำวันปรกติเป็นเดือน เสถียรดีมากครับ... ว่างๆ จะลากให้ทะลุ 4.0 Ghz เอาไว้งานซาลงหน่อย...

Comment

Working...
                  X