Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแผ่นรองเมาส์ครับ(ถ้าผิดห้องต้องขออภัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแผ่นรองเมาส์ครับ(ถ้าผิดห้องต้องขออภัย

ซื้อแผ่นรองเมาส์ของ Razer รุ่น exactmat X speed มา
    พอนำมาใช้กับเมาส์ ที่เป็นไวเลสเลเซอร์ (Logitech MX3200)
    สัญญาณไวเลสขาดเป็นระยะ ถอยหลังออกมานิดเดียวก็ใช้ไม่ได้แล้ว
    เป็นเพราะอะไรครับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะที
    Last edited by ARRIFLEX; 19 Apr 2009, 02:45:15.

ดัน

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นรองเม้าท์เป็นอย่างอื่นดูก่อน(เช่นกระดาษแข็ง) ว่ายังเป็นอยู่หรือเปล่า ถ้ายังเป็นอยู่ก็แสดงว่าตัวเมาท์ผิดปกติ แต่ถ้าไม่เป็นเลื่อนเม้าท์ได้เป็นปกติ เม้าท์อาจจะมีปัญหากับเจ้า exactmat เพราะครั้งแรกที่ผมใช้เจ้า exactmat ผมก็เคยเจอปัญหานี้กับเม้าท์ของ Razer รุ่นหนึ่งจำชื่อรุ่นไม่ได้ (1000dpi) แต่กับตัวอื่นไม่มีปัญหา

ส่วนตัวผมใช้ exactmat มาเกือบ 3 ปี กับเลเซอร์เม้าท์(เป็นแบบใช้สาย) ผมว่ามันเป็นแผ่นรองเม้าท์ที่จัดได้ว่าดีทีเดียว ตอบสนองได้รวดเร็วดี

Comment

ใช้กับแผ่นรองเมาส์อื่นไม่เป็นครับปรกติดีรับสัญาณได้ไกล
        เป็นไปได้มั้ยที่แผ่นรองเมาส์นี้รบกวนสัญญาณไวเลส
        ผู้รู้แนะนำที

Comment

ต้องใช้ Mouse Razer ครับ ถึงจะหาย

อิอิ

ดัน ๆ

Comment

ผมไช้ A4

Comment

ผมใช้อันละ20เอง สัญญาณดีไม่มีขาดแต่ถ่านหมดอย่างไว

ปล.ถ้าท่านไม่ใช้แผ่นรองเมาส์แล้วขายต่อผมมะ

Comment

กลับด้านเป็นด้านคอนโทรลครับ ด้านสปีดสงสัยทำมาให้ใช้ได้กับเม้า razer อย่างเดียว -*- ผมลองเอาเม้าโลจิเทค 290 บาทไปวิ่งด้านสปีด เม้าหลอนเลยครับ น่ากลัวจริงๆ อิอิ

Comment

ขออภัยโพสต์ซํ้า(แค่รีเฟรชหน้าทำไมซํ้าได้เนี่ย)
                  Last edited by lilith; 20 Nov 2008, 19:25:23.

Comment

Working...
                  X