Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ชิบอินเทล 965 ที่ลากไกลๆ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ชิบอินเทล 965 ที่ลากไกลๆ?

กำลังหาบอร์ดน่ะครับ(ให้ใครสักคน?)
    แต่แถวนี้หา gigabyte ไม่ได้นะครับ ฉะนั้นคงต้องตัดทิ้ง
    เขาว่ายังไม่จำกัดงบน่ะครับ(แต่เดี๋ยวคงจำกัดแหง) ช่วยแนะนำนะครับ

ก็มีอีกตั่งหลายยี่ห้อหนิครับ ASUS ABIT และอื่นๆๆอีกมากมาย

ASUSมือ2 แถวนี้ก็มีP5B Deluxe เห็นอยู่แวบๆ

Comment

รอคนเปลี่ยนของใหม่ครับ เด่วก็มาเรื่อยๆๆ

Comment

แหะๆ ขอรุ่นด้วยสิครับ
        P5B นี่ดูเหมือนจะยังไม่ดีเท่าไรสินะ(สำหรับการ oc)

Comment

P5B Deluxe ก็OCได้ไม่ขี้เหล่แล้วครับ เผลอๆ ramกับcpuจาไปไม่ไหวก่อนบอร์ดซะด้วยซ้ำครับ

Comment

ถ้าหา gigabyte ไม่ได้ แปลว่าแถวนั้นหาซื้อของยากแล้วล่ะครับ ถ้างั้นคงจะต้องเป็นรุ่นที่หาง่ายๆอย่าง p5b แล้วครับ

Comment

แล้ว P5B กับ P5B-Deluxe ประสิทธิภาพต่างกันมากไหมครับ
              เขาบอกว่าสั่งได้น่ะครับ(ยกเว้น gigabyte T_T) รู้สึกราคาจะต่างกันประมาณ 2000 นี่นา
              แล้วรุ่นอื่นๆล่ะครับ เช่น P5B-E งี้ มีอะไรดีหว่า P5B บ้าง ยังมีต่อท้ายอีกหลายแบบนี่ครับ
              สรุปว่าเอา Asus ไปเลยก็ได้ครับ แต่รุ่นไหนดีล่ะ

Comment

http://www.asus.com/products2.aspx?l1=3&l2=11

ดูspec ได้ตามนี้เลยครับ อยากได้ชอบP965ก็กดที่ตรงนั้นเลยครับ มีทุกรุ่นที่มีอยู่ตอนนี้ และก็มีspecอย่างระเอียดเลยครับ

Comment

ไม่เกี่ยว แต่ก็ขอถามนะครับ
                  ทำไมเวลาใช้แรม 800 MHz แล้วบอกว่า 1:1 บัส Cpu แค่ 400 MHz. ล่ะครับ(นี่ไม่ใช่ 2:1 หรอ)
                  อีกเรื่องครับฮีทไปบ์เนี่ยใช้แทนพัดลมได้เลยหรอครับ(รุ่น deluxe น่ะ)
                  Last edited by Dekslam; 7 Feb 2007, 22:28:18.

Comment

1:1 คือ ถ้าเพิ่มบัสCpu1 ramก็+1 แค่ว่าทำไมมานถึงเป็น1;1 ก็ ไม่รู้สิ แต่ที่รู้ เพราะมานปลับมาให้ตามนั้นหงะ

ส่วนheat pipe มานเป็นแค่ อุปกรณ์ ช่วยระบายความร้อนจาก chipset ครับ ส่วนแทนพัดลมนั้น ถ้าพัดลมCPUก็ไม่สามารถทดแทนกันได้ ส่วนถ้าเป็นพัดลมchipset ปกติมานก็ไม่มีอยู่แล้ว แต่ถ้ามีเพิ่มเข้ามามานก็ช่วยได้เยอะ

Comment

Working...
                    X