Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องรีสตาทเอง อีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องรีสตาทเอง อีกแล้ว

ผมเพิ่งซื้อคอมมาได้ ประมานครึ่งเดือนเอง สเปก x24800+ ram2 hdd160 dvd-rw กาจอออนบอด gf6150 คือเล่นอยู่ดีๆ เครื่องรีเองเลยครับ แล้วก็เปิดใหม่ไม่ติด แล้วก็อาการที่ตามมาคือ เครื่องมันเปิดเอง แล้วก็ดับเอง เป็นระยะๆครับ แล้วก็ผมเสียบปลั๊ก แล้วปลั๊กเข้าใหม่ แล้วลองเปิดเครื่อง เครื่องก็ติดครับ แล้วเล่นอยู่ดีๆก็ดับอีก ป็นระยะๆ คือ ตอนดับนี่ เครื่องมันเปิด-ปิดเอง ด้วยครับ psu ของ POWER 580w. TSUNAMI อ่า ผมไม่้ได้เสียบพัดลมเเพิ่มเลย นะ ท่านๆทั้งหลายคิดว่าอะไรมันเสียอ่ะครับ หรือว่า เจ้า POWER 580w. TSUNAMI ของผมจ่ายไฟไม่เสถียร ปวดหัวมากเพิ่งซื้อคอมมาได้แปปเดียวก็เจอปัญหาและ หรือว่าแมนบอดเสียครับ แมนบอดของ (940-VSL) Asrock N61P-S

ไม่ramก็power

ที่ผมเคยเป็นคือramมันไม่เข้ากับบอร์ด อยู่ๆก็เปิดไม่ติด แบบท่านตอนแรกนึกว่าpowerไฟไม่พอ แต่พอเปลี่ยนramเป็นตัวกระจอกๆไม่มีปัญหาอีกเลย

Comment

หลายสาเหตุ อาจจะต้องลองไล่ทีละอย่างอ่ะครับ

Comment

เปิดเองดับเอง เป็นที่ PSU และตัว MB ครับ

Comment

น่าจะ psu หรือ mb หรือ แรมนะครับ

สู้ ๆ เป็นกำลังใจ อย่ายอมแพ้

มันต้องแก้ได้อยู่แล้ว

ห้าห้า*

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวผมลองแก้ดูก่อน ได้ไงแล้วจามาบอก

Comment

Working...
            X