Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ยี่ห้อ Enlight นี่ดีหรือเป่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ยี่ห้อ Enlight นี่ดีหรือเป่าครับ

PSU ของ Enlight มันจ่ายไฟเต็มหรือเป่าครับ ผมเห็นราคามันใกล้เคียงกับ Enermax เลย
    แต่มันมีสีดำ ในราคา 2 พันกว่าบาทนี่ซิอยากได้สีดำ คุณภาพถ้า เทียบกับ Enermax สูสี
    กันหรือเป่าครับ

เต็มคับ

Comment

ซื้อที่ร้านไหนเหรอคับมีที่ร้านไหนบ้างคับอยากทราบราคารุ่นด้วยคับผมแล้วก้อประกันด้วยคับ

Comment

ที่ Zeer รังสิต ข้างร้าน Hibase ครับ ราคาผมจำ แม่น ๆ ไม่ได้นะ
        แต่ ราว 2 พันปลาย ๆ เกือบ 3 พันครับ ตัว 450W สีดำครับ
        http://www.enlight.co.th/index.php?o...d=11&Itemid=51 ผมคิดว่าน่าจะตัวล่างสุดนะครับ
        http://www.enlight.co.th/index.php?o...d=26&Itemid=63 อันนี้ร้านตัวแทนจำหน่าย
        Last edited by FreeDom; 7 Feb 2007, 20:02:06.

Comment

เห็นว่าโรงงานเดียวกับ ASUS มั้งครับ อาจมีปัญหาเดียวกันคือเรื่องเสียงที่มันดังออกมาเหมือนกันก็ได้ ยังไงรอความเห็นท่านอื่นด้วยดีกว่า ส่วนเรื่องคุณภาพจากที่ดู ๆ บทวิจารณ์มาเห็นว่าเป็น PSU ที่ไม่ได้โดดเด่นอะไรครับ ก็คือพอใช้ได้แหละ ดีกว่าวัตต์ละบาทแน่นอน

Comment

ถ้าเทียบกับตัวEnermax Libertyและ Silver stone อันไหนจ่ายไฟดีกว่ากันอ่ะคับ ที่พันทิพย์มีไหมอ่ะคับ

Comment

Originally posted by GooGig View Post
              ถ้าเทียบกับตัวEnermax Libertyและ Silver stone อันไหนจ่ายไฟดีกว่ากันอ่ะคับ ที่พันทิพย์มีไหมอ่ะคับ

เทียบกับ Liberty นี่คงสู้ด้วยยากอ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้จ่ายไฟแกว่งจนน่าเกลียดนะ อาจจะมีบ้างเล็กน้อย-ปานกลาง ที่พันทิพย์ลองดูที่ร้าน Saveway กับ ร้าน คอมพิวแอนมอร์ เห็นวางขายอยู่
              Last edited by iaung; 7 Feb 2007, 20:46:25.

Comment

ตรงนี้ละคิดหนักเพราะว่า ราคามัน ใกล้เคียงกับ Enermax ตัวที่ผมจะเอาแพงกว่า 450 ของ
                Enermax ซะอีก ที่เอาเพราะว่ามันมีสีดำนี่ละครับ แต่เรื่องคุณภาพนี่ซิผมกลัวมันจะสู้ Enermax
                ไม่ได้

Comment

Working...
                X