Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง หนัง HI-DEF Audio English DTS เล่นในอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง หนัง HI-DEF Audio English DTS เล่นในอะไรดี

ขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ

โหลดหนัง HI-DEF มาครับ Audio เป็น English DTS

เอามาเล่นใน Window media player classic ผมว่ามันน่าจะถอดรหัส DTS ได้นะ

แต่..ยังไม่ทราบว่ามันจะดีเท่ากับ Power DVD รึเปล่า

เพราะไฟล์ที่ได้มา .mkv มันดันเปิดใน Power DVD บ้านผมไม่ได้

เลยไม่รุจาฟังเทียบยังไง เลยเกิดข้อสงสัยว่า เล่นในอะไรเสียงมันจะดีกว่ากันครับ

รึถ้าท่านใดมีวิธีที่สามารถให้เล่นบน Power DVD ได้ ก็ช่วยบอกผมหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆๆๆคร้าบบบบบ

ผมใช้ avr ถอด dts ครับ เลยไม่ได้สนใจว่าใช้โปรแกรมใหนเล่น
    แต่มีปัญหากับแผ่น blu-ray แท้ ครับ powerDVD ไม่ยอมส่ง dolbyTrueHD กับ PCM 5.1
    ส่วนปัญหาของท่าน รอท่านผู้มาตอบครับ

Comment

โอ้ ใช้ AVR เลยเรอะท่าน

ผมก็ว่าจาไปหามาใช้อยู่ แต่....เป็นโรคทรัพย์จางอยู่ช่วงนี้ เลยได้แค่ X-Fi Titanium ไว้ฟังเล่นๆก่อน

เหอะๆๆๆๆๆๆ

Comment

KMPlayer สิครับท่าน

Comment

coded เทพ ถอดระหัสได้ทุกอย่าง

audio decoder แนะนำ เลือก intervideo

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440

Comment

Working...
          X