หลังจาก เปลี่ยน Galaxy 8800GT Cooler master มาใช้ ASUS HD 3870 DDR4 + tt Duorb อุณหภูมิ IDLE 36 Fulload 50 พลังงานรู้สึกกินน้อยกว่า Galaxy 8800GT Cooler master ส่วนคุณภาพของภาพ สีสันสดใสสวยดี แต่การลบรอยหยักยังสู้ Galaxy 8800GT Cooler master ไม่ได้นิดหน่อย ขนาดปรับ AA8X // AF16X ส่วนไดเวอร์ ลอง 8.9 เล่น CRYSIS WARHEAD เด้งเฉยเลย ส่วน MASS EFFECT ไม่มีปัญหาปรับสุดหมด แต่การให้ภาพสีสวยสดใสก็พอจะสูสีกัน สรุปการย้ายค่ายครั้งนี้ดีกว่าเมื่อตอนผมย้ายจาก Nvidia 7900GS มาเป็น ATI 1950XT ค่อนข้างเยอะพอสมควรครับ เพื่อนๆละครับมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง กับสิ่งที่ผมได้เปลี่ยนแปลงครั้งนี้