overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 59

Thread: มันชอบขึ้น VPU Recover ตลอดเลยครับ เริ่มเบื่อแล้ว

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Angry มันชอบขึ้น VPU Recover ตลอดเลยครับ เริ่มเบื่อแล้ว

มันขึ้นมาเกือบตลอดเลยครับ เริ่มที่จะเบื่อมากๆแล้ว ไม่รู้เป็นอะไร มันขึ้นมาตลอดเลยครับ

พอกดไปซักพักมันก็ขึ้นมาอีกแล้ว ไม่รู้จะแก้ยังไงครับ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับผม

ตอนนี้ใช้ ASUS EAH4850 512 MB 680/2100 Driver 8.11 ตัวใหม่สุดแล้ว มันก็ยังเป็นอยู่อีกครับ

OverclockZone Member prieaw's Avatar

ไปลบ ตัวCCC ออกเลยคับใช้แต่

Driver ก้อพอ

OverclockZone Member toon ชาวโลก's Avatar
    รามคำแหง ลาดพล้าว 112

Quote Originally Posted by prieaw View Post
    ไปลบ ตัวCCC ออกเลยคับใช้แต่

Driver ก้อพอ
    ----------------
    it;y',yow,jg9nvoc9j0t8hk'wxg]pot = ระวังมันไม่เตือนแต่จะค้างไปเลยนะ

OverclockZone Member

ผมเจอบ่อยจนต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลยหละ การลบ ccc ออกมันจะเป็นการตัดระบบป้องกันการทำงานผิดพลาดของตัวการ์ดออก ซึ่งมันจะทำให้เวลาเล่นเกมส์มันจะค้าง หรือบางครั้งมันก็จะดับและ restart ใหม่เลย ซึ่งถ้าเป็นบ่อย ๆ อาจจะทำให้คอมเจ๊งไ้ด้ ผมว่ามันน่าจะเป็นที่ตัวการ์ดจอนะครับ ซึ่งอาจจะเป็นเฉพาะบางการ์ดเท่านั้น อย่างผมนีขายทิ้ง ซื้อค่ายเขียวมาใช้เลย สบายใจเรื่องไดร์เวอร์ แต่ไม่สบายใจเรื่องสีเท่าไหร่ ต้องใช้เวลาปรับตัวสักหน่อย ผมเคยเป็นสาวกค่ายแดงนะ แต่โดนจนเบื่อล่ะ เปลี่ยนเลยดีกว่า

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

เคยเป็นครับ ตอนนั้น(4-5ปีที่แล้ว)ใช้ R9550 agp X8 ต้องเปลี่ยนให้มันวิ่ง x4 ถึงจะหาย เลยเข็ดatiตั้งแต่นั้นมาครับ ลองปรับแบบผมดูก็ได้ครับ เผื่อจะดีขึ้น อิอิ
    Last edited by maxsaag; 19 Nov 2008 at 18:04:32.

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

-*- ของผมต้องลดรายละเอีัยดในเกมถึงจะหาย - -

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เข้าไปใน CCC แล้วติ้กออกจิ ....

OverclockZone Member miixer's Avatar

ลองปรับนู่นลงนิด นี่ลงหน่อยน่าจะช่วยได้ครับ 680/2100 นี่ เค้าโอมาให้จากโรงงานหรือว่าโอเองครับผม

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ของผมก็เป็น ตอน OC ไม่เสถียร ขึ้น VPU recovery ประจำ

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    เข้าไปใน CCC แล้วติ้กออกจิ ....
    ทำแบบนี้มันจะไม่เตือนครับ แต่มันจะค้างไปเลย -*- reset ลูกเดียว

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

VPU Recover

1. Full Load มันร้อนเกินไป คุมอุณหภูมิให้ได้สิ เล่นกาดระดับนี้
    2. OC การ์ดไม่เสถียร

ปล.ที่เคยเจอมา อีกอย่าง การ์ดรุ่นเก่าเอามาเล่นเกมใหม่ๆโหดๆ บางทีมันก้อขึ้น VPU Recover

รอท่านต่อไปจากผมเค้ารู้ 555

OverclockZone Member darkface's Avatar

Quote Originally Posted by Roman9441 View Post
    -*- ของผมต้องลดรายละเอีัยดในเกมถึงจะหาย - -
    confirm ผมก็เป็นแบบนี้

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

ผมแค่เล่น Net ทั่วๆไปมันก็ขึ้นแล้วครับ

OverclockZone Member nnummrpt's Avatar

Quote Originally Posted by miixer View Post
    ลองปรับนู่นลงนิด นี่ลงหน่อยน่าจะช่วยได้ครับ 680/2100 นี่ เค้าโอมาให้จากโรงงานหรือว่าโอเองครับผม
    ลอง ใช้แบบ Idle ดูก่อนครับขึ้นไหม 4850 บางตัว OC แทบไม่ได้เรยติด VPU นี่แหละ

Smile

Quote Originally Posted by miixer View Post
    ผม Flash Bios ครับผม

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    ผม Flash Bios ครับผม
    ก่อนหน้าที่จะ Flash มันมีอาการไหมครับ งี้นลอง Flash กลับมาก่อน

อาการ VPU Recovery นี่หลายๆสาเหตุน่าจะเป็นอย่างที่ท่านบนๆว่ามาอ่ะครับ

1. OC แล้วการ์ดไม่เสถียร
    2. ความร้อน
    3. ไฟที่จ่ายไม่เสถียร (อันนี้เดา)
    4. การ์ดเน่าไปแล้ว (อันนี้เอาไว้ื้ท้ายสุดหลังจากที่ลองช้อบนๆแล้วไม่ได้ผล)

ในกรณีของท่านอาจจะเป็นที่ Bios ไม่เข้ากันหรือเปล่าครับ ยังไงลอง Flash กลับมาตัวเดิมก่อนละกันครับ

Smile

ก่อนหน้าที่จะ Flash มันมีอาการไหมครับ งี้นลอง Flash กลับมาก่อน

อาการ VPU Recovery นี่หลายๆสาเหตุน่าจะเป็นอย่างที่ท่านบนๆว่ามาอ่ะครับ

1. OC แล้วการ์ดไม่เสถียร
    2. ความร้อน
    3. ไฟที่จ่ายไม่เสถียร (อันนี้เดา)
    4. การ์ดเน่าไปแล้ว (อันนี้เอาไว้ื้ท้ายสุดหลังจากที่ลองช้อบนๆแล้วไม่ได้ผล)

ในกรณีของท่านอาจจะเป็นที่ Bios ไม่เข้ากันหรือเปล่าครับ ยังไงลอง Flash กลับมาตัวเดิมก่อนละกันครับ

ผมลอง Flash กลับแล้วครับ ที่นี้มันบูทไม่ได้แล้วครับ พัดลมการ์ดมันไม่หมุนแล้วครับ

ลองกด Reset ดูหลายที่บางครั้งพัดลมมันก็หมุนเฉื่อยๆนะครับ แล้วก็หยุดหมุน สงสัยคงไปแล้วละครับ

ตอนนี้เอา 7900GS มาเสียบแทนแล้วครับ เซ็งเลยครับกับการ์ดค่ายแดง กรรมจริงๆครับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    ผมลอง Flash กลับแล้วครับ ที่นี้มันบูทไม่ได้แล้วครับ พัดลมการ์ดมันไม่หมุนแล้วครับ

ลองกด Reset ดูหลายที่บางครั้งพัดลมมันก็หมุนเฉื่อยๆนะครับ แล้วก็หยุดหมุน สงสัยคงไปแล้วละครับ

ตอนนี้เอา 7900GS มาเสียบแทนแล้วครับ เซ็งเลยครับกับการ์ดค่ายแดง กรรมจริงๆครับ
    อย่าโทดกาดเลยครับ คนเค้าใช้เยอะแยะ เดี๋ยวเค้าก้อไม่กล้าแฟลชกันหรอก อยู่ไหนหล่ะ เอามา เดี๋ยวแฟลชคืนให้ หุหุหุ

Smile

Quote Originally Posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
    อย่าโทดกาดเลยครับ คนเค้าใช้เยอะแยะ เดี๋ยวเค้าก้อไม่กล้าแฟลชกันหรอก อยู่ไหนหล่ะ เอามา เดี๋ยวแฟลชคืนให้ หุหุหุ
    ผมลอง Flash คืนแล้วครับ ที่นี้มันวูบเลยครับ เปิดแล้วพัดลมก็ไม่หมุนแล้วครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

เวรกำ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks