overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: เปลี่ยนซับพลายก็ยังดับอีก เฮ้อ

OverclockZone Member tanrad's Avatar

Default เปลี่ยนซับพลายก็ยังดับอีก เฮ้อ

สืบเนื่องมาจากผมได้ไปซื้อ Galaxy 9600gt มาใส่ผลปรากฎว่าเล่นเกมส์ Pes2009 ไม่เป็นไรแต่พอมาเล่น NFS Prostreet แล้วเครื่องดับไปเลยสงสัยไฟจะไม่พอเลยไปซื้อ Raidmax 630w มาใส่ปรากฎว่าใส่เสร็จลงวินโดว์ไหม่(อันเก่ามันมีไวรัสครับ) ลงเสร็จเล่น Prostreet ปรากฎว่ามันดับอีกซะงั้น จะว่าไฟไม่พออีกหรือการ์ดมันร้อนเกินไปเพราะการ์ดมันไม่มีพัดลมแต่ซิงค์ใหญ่มากความร้อนปกติอยู่ที่ 55-60 ตอนเล่นเกมส์ ประมาณ 70 มั้งไม่แน่ใจเพราะพอมันดับเปิดขึ้นมาเข้าไปดูมันเหลือประมาณ 67-68 องศา เซ็งกับมันแล้ว เฮ้อ ท่านใดมีความคิดเห็นมาช่วยผมหน่อยครับ

psu ของเดิม 300 watt maxครับ ตอนแรกใช้ XP ตอนนี้ใช้ Vista ครับ

OverclockZone Member joamz3's Avatar

ดับนี้คือ เครื่องปิดไปเลยหรือว่า restart ครับ psu raidmax630 พอแน่ๆ พอถึง gtx260 เลยด้วย

ผมว่าน่าจะการ์ดร้อนนะ การ์ดไม่มีพัดลมใช่มั้ย ลำพัง พวกตระกูล g9x มันร้อนพอตัวอยู่แล้วละครับ

OverclockZone Member asphere's Avatar

การ์ดร้อนเกินไปครับ!!! แต่ของผมก็เป็นแบบไม่มีพัดลมเหมือนกัน เคยออกจากเกมมาเห็นเป็น 100C เลยแต่ยังเล่นได้แหะ 3870

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อ้าาาาเ ป็นกำลังใจให้ครับ

สู้ต่อไปปป*

OverclockZone Member tanrad's Avatar

Quote Originally Posted by joamz3 View Post
    ดับนี้คือ เครื่องปิดไปเลยหรือว่า restart ครับ psu raidmax630 พอแน่ๆ พอถึง gtx260 เลยด้วย

ผมว่าน่าจะการ์ดร้อนนะ การ์ดไม่มีพัดลมใช่มั้ย ลำพัง พวกตระกูล g9x มันร้อนพอตัวอยู่แล้วละครับ
    ดับไปเลยครับแต่พอกดปุ๊บติดปั๊บไม่ต้องรอครับ

OverclockZone Member alexaob's Avatar

ไม่แน่ใจนะว่าเกี่ยวกับการตั้งค่าในเกมส์รึเปล่า..พวก800*600อะไรเงี๊ย..

Quote Originally Posted by alexaob View Post
    ไม่แน่ใจนะว่าเกี่ยวกับการตั้งค่าในเกมส์รึเปล่า..พวก800*600อะไรเงี๊ย..
    ผมตั้งเป็น 1440x900 ครับ

OverclockZone Member assassin's Avatar

ผมก็เป็นครับอาการนี้ เล่นเกมไปนาน ๆ เครื่องจะดับเอง DMC4 Crysis Grid พอเปิด Hatari ให้ ก็หายเลยครับ คิดว่าคงเกี่ยวกับอุณหภูมิของการ์ดแน่ครับ

OverclockZone Member

อุณหภูมิเกิน 100C ชัวร์ ฟันธง 2600XT ผมก็เคยเป็นหาของมาดับร้อนซะแนะนำครับ

Quote Originally Posted by Antimage View Post
    อุณหภูมิเกิน 100C ชัวร์ ฟันธง 2600XT ผมก็เคยเป็นหาของมาดับร้อนซะแนะนำครับ
    แสดงว่า Gpu-z นี่เชื่อถือไม่ได้เลย

OverclockZone Member renball's Avatar
    ดินแดง ประชาสงเคราะห์ กทม

ซีพ๊ยู ร้อนไปรึปล่าววว ดูรึยังอ่ะคับ

TeamZa's Avatar
    ในเรื่อง Doraemon

ลองเอาพัดลมบ้านๆเราเนี่ยครับ อัดเขาไปตรงๆเลย

OverclockZone Member essnara's Avatar

พัดลมบ้านเอาไม่อยู่หรอก ลองจัดระเบียบสายแล้วเพิ่มพัดลมดูครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

9600gt ติดเคสดีๆหน่อย ยังเอาอยู่เลยครับ ฟูลโหลด 181w จิ๊บๆ ดูที่อย่างอื่นดีกว่า ดีนะไม่มีคนมาบอกให้เอา 500w เต็มอีก ตูละเบื่อ

OverclockZone Member Title don's Avatar

100C แน่ๆ ร้อนเกิน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by tanrad View Post
    สืบเนื่องมาจากผมได้ไปซื้อ Galaxy 9600gt มาใส่ผลปรากฎว่าเล่นเกมส์ Pes2009 ไม่เป็นไรแต่พอมาเล่น NFS Prostreet แล้วเครื่องดับไปเลยสงสัยไฟจะไม่พอเลยไปซื้อ Raidmax 630w มาใส่ปรากฎว่าใส่เสร็จลงวินโดว์ไหม่(อันเก่ามันมีไวรัสครับ) ลงเสร็จเล่น Prostreet ปรากฎว่ามันดับอีกซะงั้น จะว่าไฟไม่พออีกหรือการ์ดมันร้อนเกินไปเพราะการ์ดมันไม่มีพัดลมแต่ซิงค์ใหญ่มากความร้อนปกติอยู่ที่ 55-60 ตอนเล่นเกมส์ ประมาณ 70 มั้งไม่แน่ใจเพราะพอมันดับเปิดขึ้นมาเข้าไปดูมันเหลือประมาณ 67-68 องศา เซ็งกับมันแล้ว เฮ้อ ท่านใดมีความคิดเห็นมาช่วยผมหน่อยครับ

psu ของเดิม 300 watt maxครับ ตอนแรกใช้ XP ตอนนี้ใช้ Vista ครับ
    ผมก็ใช้ raidmax630 เหมือนกันไม่มีปัญหานะใช้กับการ์ด XFX9600GT , CPU i7 ด้วย

OverclockZone Member clashlove's Avatar

ผมว่า น่าจะเป็นที่ CPU ร้อนนะครับ ผมเคยเป็น9600Gso ทำไงก็ไม่หาย ในที่สุดลองไม่ocดู
    เล่นcrysisจนจบไม่มีค้าง

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

PSU พอเเน่นอน

ลองดูพวก CPU กับ VGA ว่าร้อนเกินไปรึเปล่า

OverclockZone Member Dang2528's Avatar

ผมใช้ Galaxy 9600gt เหมือนกันของผมมีพัดลม แต่ว่าไม่เคยดับนะครับ power ติดเคส Gview420 w เองยังพอของคุณไม่น่าจะมีปัญหาที่ PSU แน่นอน เล่น Crysis Full สูงสุดเคย 91 องศา Overclock PCIE ไป105

Bookmarks

Bookmarks