Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราควรถ่ายรูปของก่อนส่งเคลมมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราควรถ่ายรูปของก่อนส่งเคลมมั้ยครับ?

จากประสบการณ์เคยเจอ เอาการ์ดจอของใหม่ใช้ได้สองเดือนไปเคลม แต่ได้ของเก่าที่ดูโทรมๆมาแทน
    แล้วเค้าบอกว่าอันนี้แหละของเราที่เอามาเคลม เราก็ไม่มีอะไรมายืนยันครับ หลังจากนั้นไม่นานการ์ดจอ
    ตัวที่เอามาก็เสียอีก(เสียเร็วกว่าตัวเก่าอีก) เลยคิดว่าควรจะถ่ายรูปไว้้ดีรึเปล่า(โดยในรูปให้มีอะไร
    บ่งบอกว่าเป็นของเราด้วย เช่นหน้าเราเอง) แต่ถึงยังไงผมก็คิดว่าเอารูปมายืนยันแล้วผลคงไม่เปลี่ยน
    แปลง คิดว่าไงกันบ้างครับ

ถ้ามีกล้องก็ถ่ายไว้ก็ดีครับ จดซีเรียลนัมเบอร์ไว้ด้วย

Comment

ถ่ายใว้ก็ดี
      ถ้ามีปัญหาจะได้เก็บใว้เป็นหลักฐาน ( เอาระเบิดไปวางหน้าบริษัท เลย 555 )

Comment

ไปเคลมเจ้าไหนมาครับ อยากรู้จัง ผมจะได้หลีกเลี่ยง อิอิ

Comment

ถ่ายก็เอากล้องที่มันสามารถเก็บรายละเอียดของวัตถุได้ดีๆหน่อยนะครับ ไม่ใช่ถ่ายเอาเบลอๆ อันนั้นไม่ช่วยอะไร

Comment

Working...
          X