overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ท่านชอบเล่นของอะไรมากกว่ากันระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master

Banned

Default ท่านชอบเล่นของอะไรมากกว่ากันระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master

คือว่าท่านเล่นของแบรนด์ไหนมากกว่ากันเหรอครับ ระหว่าง ThermalTake กับ Cooler Master ถ้าเป็นไปได้บอกเหตุผลด้วยนะครับ ไม่จำกัดนะครับ ว่าต้องอุปกรณ์ชิ้นไหน (เป็นกรณีศึกษา) ขอบคุณครัล

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มานไม่เกี่ยวกะยี่ห้อ อะ มานเกี่ยวกะ ชอบอันไหนมากกว่า เช่นpowerของCoolermaster iGreen600w กับตัว600wของthermal ของcoolerมานถอดสายไมได้ แต่มีไฟสวยงามแต่ของthermalมานถอดสายได้ แต่ไม่มีไฟ ความสวยเลยลดน้อยลง

มานก็แล้วแต่คนจะเรือก ว่าชอบอันไหนมากกว่า บางคนชอบความสวยงามบางคนชอบการใช้งานของอุปการ

เรื่องอย่างงี้มานไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหลอกครับ

Banned

พี่ๆ เข้าใจคำถามป่ะ ถามจริง ??? (ก็รู้แล้ว ว่ามันอยู่ที่คนเลือก) (พี่น่าจะอ่านคำถามให้ดีก่อนนะครับผม) (ขอบคุณที่มาให้คำแนะนำครับผม)

OverclockZone Member พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ถ้าเป็น Cooling ผมชอบ CM มากกว่าครับ (พวกซิงค์)

แต่เคส ... เลือกยากชะมัด ชอบทั้งคู่เลย

PSU ตอนนี้ใจเอนเอียงมาหา TT แล้วครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ไม่ชอบทั้งคู่

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ชอบ Cooler Master อะครับ ชอบเพราะว่า อยากได้เคสของมันอะ

Banned

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    ไม่ชอบทั้งคู่
    แล้วชอบของอะไรเหรอครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    พี่ๆ เข้าใจคำถามป่ะ ถามจริง ??? (ก็รู้แล้ว ว่ามันอยู่ที่คนเลือก) (พี่น่าจะอ่านคำถามให้ดีก่อนนะครับผม) (ขอบคุณที่มาให้คำแนะนำครับผม)
    เรื่องอย่างงี้มานไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหลอกครับ ( อ่านออกมั้ยครับ แล้วเข้าใจความหมายมั้ยครับ )แปลไทยให้เป็นไทย ก็ได้นะครับ มานก็หมายความว่า ยี่ห้อไม่สำคัญ สำคัญที่ตัวของมากกว่าไง
    ง่ายๆก็คือ ให้ฟันธงเรือกไปยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งไปซะทั้งหมดเลยก็ไมได้

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เมื่อก่อนเคสต้องttแต่เดี๋ยวนี้cmเนื่องจากคุ้มค่ากว่างานเนี๊ยบกว่าสวยการออกแบบผมชอบcmมากกว่าเพราะดูแนวไม่หวือหว่าครับ ออกทางคลาสสิคด้วย

คูลลิ่งถ้าตัวซีพียูผมชอบcmครับ อย่างตัว6+สมัยอดีตเนี่ยประสิทธิภาพกินขาดเลยมาตอนนี้ก็เจมินี่^^

พาวเวอร์เนี่ยเลือกมะถูกอ่ะครับแล้วแต่อันไหนทำออกมาดีกว่าคุ้มที่ราคาขาย การป้องกัน เนื้องานภายในกล่องพาวเวอร์^^"

แต่ถ้าพัดลมผมเลือกttกินขาดด้านประสิทธิภาพที่รอบเท่ากันครับ

OverclockZone Member alec's Avatar

ที่มีในครอบครองตอนนี้
    ของ Tt มีพัดลม 4 ตัว แล้วก็ ซิลิโคลนหลอดนึง
    ของ cm มีหลอดนีออน 2 หลอด แค่นั้นอะ

แต่ใจจริงชอบ Thermalright แต่มันไม่มีพัดลมกะเคสขายนี้ซิ เหอๆ

OverclockZone Member Apest's Avatar

ชอบ Thermalright ด้วย

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

TT

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ชอบทั้งคู่อ่ะคับ เคสใช้CM พัดลมและไฟเป็นของTT

OverclockZone Member

ชอบ CM มากกว่าครับ

OverclockZone Member Cel-T1.2A's Avatar

ThermalTake

OverclockZone Member iaung's Avatar

ชอบ case CM อ่ะครับ แต่ไม่มีตังซื้อ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ชอบทั้งคู่ครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ชอบอันที่ถูกอ่ะครับ วันนี้เพิ่งไปซื้อซิงค์ TT ซ็อกเก็ต A มา ฐานทองแดง 490 บาทอ่ะครับ ใครเคยซื้อมั่งมั้ยครับ ไม่รู้ว่า ถูกหรือแพง

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Zalman คับ

OverclockZone Member rc4739's Avatar
    สำโรง บางนา เสรี เมืองทอง ไอทีสแควร์

ที่จริงสองค่ายนี้เขาก็เป็นเกจิทั้งคู่แหละ กินกันไม่ลงหรอก

แต่ผมเลือก CM. เพราะใช้ CASE ของเขา และคิดว่าน่าจะเล่น BRAND เดียวกันเป็น SET
    มันน่าจะดูดี เหมือนการแต่งรถ สำนักไหนก็สำนักนั้นครับ แต่งมั่วๆมันอาจจะดูเป็นลิเกในสายตานักเล่น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks