Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไรท์แผ่น Dvd-R smartbuy ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไรท์แผ่น Dvd-R smartbuy ไม่ได้ครับ

เพิ่งซื้อมาอะครับ 260 บาท 50 แผ่นปกติใช้ princo เเล้วที่นี้มันไรทได้นะครับ เเต่มันเปิดไม่ได้ครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ขอถามทีเสียดายเงิน เสียไป 3-4 แผ่นเเล้วครับ ความเร็วต่ำสุดนะครับ princo ไรทมาไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

up firmware ล่าสุดยัง

Comment

อุอุ ขอแอบถามในนี้ต่อเลยล่ะกันครับ
      ว่าจะไปซื้อ DVD-R มาเหมือนกันครับใกล้หมดแล้ว ขอถามว่า DVD-R 2 ตัวนี้มันต่างกันยังไงครับ

Princo ราคา 235 บาท ( ตอนนี้ใช้แบบนี้อยู่ )
      Princo Budget ราคา 220 บาท ( เจ้าของร้านเค้าบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ )

>.< เห็นราคามันถูกกว่าเลยว่าจะซื้อตัว BUDGET แต่ .... ก็กลัวมันเป็นของ เกรดสอง อ่ะครับ
      ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เครื่องไรท์อะไรละครับ?

Comment

maxx ละokสุดแล้ว

Comment

up firmware ยังไงหรอครับ ส่วนรุ่นอะไรนี่จำไม่ได้นะครับ ใช้มา 7-8 เดือนเเล้ว สามารถ ดูจากในเครื่องได้ไหมครับเเล้วดูตรงไหนครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบคำถามนะครับ สอนวิธีอัพ firmware ด้วยก็ดีนะครับ

Comment

ถ้าใช้ nero เข้าไปที่ nero info tool ครับจะบอกรายละเอียดของ drive ครับแล้วเข้าไปที่ web ของ drive load firmware ล่าสุดมาดูรุ่นให้ตรงด้วยนะครับตอน up ระวังไฟดับไม่งั้นกลับบ้านเก่าหุหุ

ตัวอย่าง ของผม lite-on lh-20a1s
              เข้าไปที่ http://us.liteonit.com/us/index.php?...pper&Itemid=75
              ล่าสุดของผมคือ 9L09

ลองดูนะ

Comment

แผ่น princo ห่วยสุดทุกแบบ แนะนำ verbatim / mitsubishi ( โรงงานเดียวกัน maid in taiwan ถ้าหา japan ได้ เทพสุด ( taiyo yuden )

Comment

ผมใช้ roxio อะครับถ้าไฟดับจิงๆ นี่เจ๊งอย่างเดียวเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by dylanseeker View Post
                    ผมใช้ roxio อะครับถ้าไฟดับจิงๆ นี่เจ๊งอย่างเดียวเลยหรอครับ
                    -----------------------
                    ไฟดับ+up ผิดรุ่นถ้ามีประกันเคลมอย่างเดียวครับ

Comment

โอ้ น่ากลัวยิ่งนัก

Comment

ขอถามอีกนิดครับ ตอนอัพ firmware นี่ใช้เวลานานไหมครับ แล้ว catagory นี่เลือก audio/video หรือ optical storage ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ nero info tool เเล้วครับ ทีนี้ให้ดูอะไรอะครับ คือมันเยอะเหลือเกิน

Comment

ถ้า optical storage ครับ / ใช้เวลาไม่ถึง นาทีครับ / เลือก drive ที่จะ up ดู firmware version ครับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน ปกติใช้ princo เเต่ อยากลองของ เปลี่ยนเป็น ohayo ไรท์ไม่ได้เลย ไรท์แล้ววิ่งไป 1 -2 % เสียตลอด .เลยเปลี่ยนโปรแกรมไปใช้ imgburn มันกลับ ไรท์ได้.ลองดูละกันนะครับ

Comment

Working...
                              X