Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงแล้วเสียงกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงแล้วเสียงกระตุก

ฟังเพลงแล้วเสียงกระตุกเป็นที่อะไรครับ ใช้บอร์ดP5Bอ่ะครับ เห็นบางคนบอกเป็นที่ Bios ไม่รู้ใช่รึปล่า แต่ก่อนที่จะอัพเดท Bios ก็ไม่เป็นนะ / แล้วก็เป็นที่ windows บางตัวด้วยแต่ส่วนมากเป็นอ่ะครับ

ดันๆ

Comment

ถ้าเป็นตอนลง windows มาใหม่ๆก็เป็นที่ตัว update software ของเมนบอร์ด เคยเป็นอยู่เหมือนกัน
      เเต่ถ้าเป็นตอนหลังๆนี้ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

บางครั้งอยู่ที่ไฟล์เพลงด้วยครับ

ไม่ทราบฟังจากไหน mp3 หรืออะไร ใช้โปรแกรมอะไร ไดรเวอลงครบมั้ย

เป็นนานรึยัง

ผมเคยก็อปเพลงจากแผ่นmp3แผ่นนึง กระตุกทั้งหมดเลยครับ คิดว่าเป็นที่บอร์ด ลองลงไดรเวอซาวใหม่ไม่หาย

พอเอาอีกแผ่นมา ฟังได้ปกติ

ลองสำรวจดูครับ

Comment

ไม่รู้ว่าคุณ Nakamichi ใช้ PSU อะไรอยู่ครับ....แต่จากประสบการณ์จากเครื่องผมเองมันเป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอหรือใกล้จะลาโลกครับ หรือถ้าคิดว่า PSU ยังดีอยู่ให้หา UPS มาช่วยกรองไฟทำให้ไฟที่จ่ายผ่าน UPS นิ่งขึ้น...

Comment

1.ตอนลงเสร็จก็ไม่เห็นมีของ update software mainboard เลยนะครับ
            2.เป็นทุกไฟล์ ไฟล์Audioแผ่นแท้ก็เป็น ทุกโปรแกรมเลยอ่ะครับ Driver Sound ก็โหลดอันใหม่มาแล้วก็เหมือนเดิม
            3.Psu Enermax (น่าจะ 460w นะคับ จำไม่ได้) ยังดีอยู่ครับ เพราะคอมเพิ่งซื้อมาแค่ปีเดียวเอง แล้วก็ใช้ UPS Syndome อยู่้ด้วยไม่น่าจะเกี่ยวคับ

ถ้าrunโปรแกรมเยอะก็ยิ่งเป็นครับ เป็นมากที่สุดคือเวลาเปิดเว็บไว้แล้วเลื่อนscrollยิ่งเร็วยิ่งกระตุก แต่ดูหนังดันไม่เป็น(ส่วนมากใช้WMPทั้งดูหนังและฟังเพลง) แต่ถ้าใช้ foobar2000 ก็จะกระตุกน้อยหน่อย

แล้ว Quote หลายอันนี่ทำยังไงอ่ะคับ

Comment

ีอีกความเห็นนึง น่าจะเป็นที่ ฮาร์ดดิสนะครับเพราะผมเคยเป็นลองเอา HDD tune มาเช็คดูครับน่าจะเป็นที่สาย

Comment

ผมก็เป็นคับ

เมื่อเช้าผมลองลง Windows ใหม่เลยแต่ก็ยังเป็นอะคับเซงมากๆเลย

ช่วยบอกวิธีแก้ให้หน่อยนะคับ

Comment

Working...
                X