Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งใหม่ครับ มาช่วยต่อทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งใหม่ครับ มาช่วยต่อทีครับ

ผมไปซื้อมาแล้ว สายที่เสียบต่อลำโพงกับการ์ดเสียงผมซื้อมา 3 เส้น และลองเสียบแล้วก็ยังไม่ได้คือ

การ์ดเสียงมันมี 4 รู ผมลองเสียบทุกรูแล้ว เสียงออกแต่ รู เขียวเท่านั้นครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่า

ช่วยหน่อยครับ รอยู่

ก็ไปตั้งใน Speaker setting ของ driver เป็น 5.1 ดิ

Comment

ปรับที่ไดรเวอร์ให้เป็น 5.1 รึยังครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่าตรงไหน แต่ผมใช้ driver ที่โมเป็น X-fi อะครับ ผมปรับไปแล้วเป้น 5.1 แล้วก็เหมือนเดิม

Last edited by singha; 19 Nov 2008, 20:38:48.

Comment

เปิด CMSS 3D ด้วย พวกเสียงเพลง มันจะได้ออกครบทุกลำโพง

Comment

ok ได้แล้วครับ ฮุ้ กว่าจะได้ มีอะไรแนะนำเพิ่มไหมครับ ที่ผมยังไม่รุ้

เออ อีกอย่าง มีแบบ 3 หัวไหมครับพอดี 3 หัวที่เสียบกับการ์ดจอ มันเบีดยกันเหลือเกิน จนเสียบไปสุดครับ มีรูปด้วยก็ดี

Comment

ok ได้แล้วครับ ฮุ้ กว่าจะได้ มีอะไรแนะนำเพิ่มไหมครับ ที่ผมยังไม่รุ้

เออ อีกอย่าง มีแบบ 3 หัวไหมครับพอดี 3 หัวที่เสียบกับการ์ดจอ มันเบีดยกันเหลือเกิน จนเสียบไปสุดครับ มีรูปด้วยก็ดี

Comment

ตกลงไปบอกเค้าว่าซื้อสายอะไรหรอครับ

Comment

ไม่ได้บอกอะไรเลย ตอนแรกไปที่ อมร มันไม่มี มีแต่อันละ 300 เอาตังไปไม่พอ เลยขึ้นไปคาร์ฟู มี อันละ 50

ดูจากรูปเอาครับ ถ้าไม่มีรูปคงต้องถามแหละ ^ ^

แต่ 3 หัวที่ เสียบกับการ์ดเสียง อะครับ มันใหญ่จังเสียบ 2 อันพร้อมกันมันเสียบไม่สุดอะครับ มันมีหัวแยกไหม

ขอรูปปลากรอบด้วยยิ่งดี
                  Last edited by singha; 20 Nov 2008, 08:45:30.

Comment

คนถามลงรูปประกอบด้วย ว่าไปซื้ออะไรมา

Comment

ยืมรูป ของท่าน leahlover

[QUOTE]QUOTE]

แบบนี้เลยครับ แต่สายมันเป็นสี แต่ที่ติดคือ ตรงหัวแจ็กสีดำอะครับมันเอาไปเสียกับ การ์ดเสียงพร้อมกัน 3 หัวเลยมันเสียบไม่พอครับ มันเบียดๆกัน

Comment

เอา cutter เฉือน ออกเลย ให้มันเสียบได้

Comment

อ้าวแล้วไม่มีหัวต่อออกมาอีกเหรอครับ แล้วท่านๆที่ใช้กันไม่เป็นแบบนี้มั่งเหรอครับ (ส่งสัยใช้ของแพงกัน)

Comment

เฉือน ยางหุ้มมันนะครับ ไม่ให้มัน เบียดกัน

Comment

อย่าบอกนะว่าท่านๆก็ทำแบบนี้กันหมด

ขอบคุณครับ เดี๊ยวกลับไปลองดู

Comment

Working...
                              X