Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรบกวนถามเรื่องอุณหภูมิ e8400 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรบกวนถามเรื่องอุณหภูมิ e8400 หน่อยครับ

สเป็คคอมผมนะครับ
    e8400 E0
    2g ram
    asus hd 4850 1g

ทั้งหมดใช้ซิงค์เดิมๆ และไม่ over clock ใดๆ เลยครับ
    อุณหภูมิ cpu แบบ idle ประมาณ 45-50
    เวลา full load โดย prime95 ขึ้นไปถึง 70 เลยอ่ะครับ
    สูงขนาดนี้ถือว่าผิดปกติมากหรือเปล่าครับ ถ้าผิดปกตินี่ต้องรีบแก้ไขด่วนหรือเปล่า และแก้ไขยังไงดีครับ
    รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ผมมือใหม่อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ
    Last edited by abooy21; 19 Nov 2008, 21:02:16. Reason: เพิ่มเติมรายละเอียด

ปกติ

Comment

ถ้าปกติก็สบายใจแล้วอ่ะครับ
      ตอนนี้ที่เคสผมมีพัดลม 12 cm ดูดเข้าตัวนึง ดูดออกตัวนึง
      ถ้าผมเพิ่มตัวดูดเข้าอีกซักตัวจะทำให้มันเย็นลงบ้างป่าวครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนซิงค์ของ cpu อย่างเดียวเลย

Comment

Working...
      X