Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ... หน้าจอขึ้น No Signal

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ... หน้าจอขึ้น No Signal

หลังจากใส่ PWC4870 กับ PSU RAIDMAX 530SS แล้ว ก้อรันได้ตามปรกติ... แต่มีปัญหานิดหน่อยอะครับ

- ทุกครั้งที่เปิดสวิทสีแดงที่รางปลั๊กไฟ ยังไม่ได้กดปุ่ม power ที่ case คอมก็จะเปิดเองอะครับ แต่พอเปิดมาแล้ว มันขึ้นว่า
    no signal ที่หน้าจออะครับ (จอผมใช้ ACER X193HQ)

พอกดปุ่มรีสตาร์ทใหม่ มันก็มาให้เลือกเข้า windows mode ... ผมก้อเลือกไปที่ normal mode ...

แล้วมันก็เข้ามาได้ตามปรกติ...

เป็นแบบนี้ตลอดเลย... อยากทราบว่าสาเหตุมาจาก psu หรือเปล่าอะครับ?

no signal
    แปลว่าสัญญาณ การ์ดไม่ส่งเข้าจอ
    เช็คว่าเสียบสายเเน่นใหม
    สายเสียหรือขายในรึปาว
    มอนิเตอร์ เดี้ยง

Comment

ups น่าจะช่วยได้

Comment

Working...
      X