Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่องการอัพเกรดคอมโบราณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่องการอัพเกรดคอมโบราณ

พอดีมีคอมเก่าเก็บอยู่หนึ่งตัวว่าจะเอาไปให้หลานใช้

แต่บอร์ดเน่าไปแล้ว เหลือ

cpu intel 1.8g
    vga geforce 5200 fx
    ram 256 หงำๆ 1 คู่
    psu 500w เทียม
    hdd 80gb sata1

ว่าจะค่อยๆทยอยอัพมัน
    โดยงบปะมาณเดือนละ 1500
    ซึ่งอยากไปลงที่ mb ก่อนให้พอที่จะรัน ตัวอื่นๆได้อยู่
    รบกวนทุกท่านช่วย แนะนำหน่อยงับ แบบว่าพอดีงบจำกัดเลยต้องๆค่อยๆทยอยซื้อ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

-*- ให้หลานไว้ใช้เรียน

Comment

เก่าขนาดนี้อัพยากนะครับ

เรื่องของเรื่องก็คือ เดือนละ 1500 เนี่ยท่านจะอัพกี่เดือน รวมงบเท่าไหร่

เมนบอร์ดซ๊อคเก็ตอะไร

และการ์ดจอ AGP ดีๆคุ้มๆก็หายาก

ไว้ใช้เรียน อย่างโปรแกรมทั่วไปก็เน้นซีพียู เล่นเกมบ้างก็ไปอัพการ์ดจอกับแรมด้วย

ผมว่าท่านยกให้หลานทั้งแบบนั้นไปก่อนได้เงินก้อนค่อยอัพอีกทีดีกว่านะ

CPU 2000
      MB 1500
      RAM 1000

ซื้อมาทีละอย่างตอนนี้มันก็ใส่รวมกับของเก่าไม่ได้นะครับ อีก 3เดือนค่อยว่ากันอีกทีก็ได้

การ์ดจอออนอบอร์ดสมัยนี้แรงกว่า FX5200 เยอะเลยด้วยครับ

Comment

""

Comment

Working...
        X