Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ASUS Router Club] อัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ก่อนใคร ถามปัญหาต่างๆ ได้ที่นี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ RT-AC56U ทาง Asus Thai ไม่ได้นำมาขาย ราคาไม่แรง เป็น Dual Core เหมาะกับ Home Router มาก

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      n18u ผมโหลดใด้เลยไม่มีปัญหา ไม่ต้องตั้งค่าอะไรทั้งนั้น

แต่ ac55u ทำไมมีปัญหา ทั้งที่ไช้งานด้วยวิธีเดียวกัน - -

ผมคิดว่าผู้ผลิตต้องแก้ FW ให้สมบูรณ์ครับ ไม่ไช่ให้ user มานั่งแก้กันเอง -.- เพราะ ac55u มันลง fw อื่นไม่ใด้เลยสักอย่าง
      รบกวนขอไฟล์งานที่มีปัญหาหน่อยครับ หรือ URL ของงานก็ได้ครับ (ทาง PM) ทาง ASUS เคยทดสอบโหลดไฟล์หลายๆ แบบจากเว็ป siam.... แล้ว แต่ไม่พบปัญหา จึงคิดว่าเป็นปัญหาเฉพาะบางไฟล์งานเท่านั้นครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไรมั้งช่างมันเถอะ - - ผมไม่ใด้จะโหลดบิทกับเราเตอร์อยู่แล้ว

ว่าแต่ ... ถ้าอยากให้ Wifi วิ่งแบบ N mode อย่างเดียว ติ้ก b/g Protection ออกก็พอไช่ใหมครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ไม่เป็นไรมั้งช่างมันเถอะ - - ผมไม่ใด้จะโหลดบิทกับเราเตอร์อยู่แล้ว

ว่าแต่ ... ถ้าอยากให้ Wifi วิ่งแบบ N mode อย่างเดียว ติ้ก b/g Protection ออกก็พอไช่ใหมครับ
          ในเมนู Wireless ให้เลือก Wireless Mode เป็น N Only ครับ

Comment

Comment

ถ้างั้นถูกต้องแล้วครับ เอาติ๊ก b/g protection ออกครับ

Comment

Ac68 ครับ เกิบดีแล้วยังหลุดอยู่ ยังไม่นิ่งเท่า N55u

Comment

ถามมั้งครับ
                  - N12 D1 ตั้ง Ch.Wifi 1,11 ไม่ได้ อัพ FW ล่าสุดก็ยังเป็นอยู่ หรือต้องเปลี่ยนเมนูภาษาไทยก่อนครับถึงตั้งได้ ตอนนี้ของไม่อยู่กับตัวแล้วครับ
                  - N12 D1 กับ N12HP มีกำลังส่งเท่ากันไหมครับ
                  - โหมด Repeater ใน N12 D1 เรียก Universal Repeater ได้ไหมครับ

Comment

รบกวนถามหน่อยอะครับ b/g protection มีไว้ทำอะไรเหรอครับ

Comment

ทำให้อุปกรณ์เก่าๆ ที่ไม่มี wifi N สามารถเกาะ + ไช้ใด้

Comment

DSL-AC68U ก็อยากถามบ้าง /...ไม่มีในรายการ จะถามได้หรือไม่ครับ

Comment

DSL AC68U เช่นกันครับพี่ red mark ปัญหา อัพเดท ต้องรอหน่อย ปิดเร้าเตอร์ Net จะหลุดต้องมาเซฟใหม่ ที่ผมเป็นนะ อย่างอื่นไม่มี
                          Last edited by เสี่ยต้น; 18 Jun 2016, 10:33:10.

Comment

เข้ามาเกาะกระทู้ หาความรู้ด้วยคน พึ่งได้ AC68U ยังไม่ครบอาทิตย์เลย

Comment

ทำไมในเว็บ asus ไม่มี firmware 12hp ครับ เมื่อก่อนมีตอนนี้หายไปหล่ะ

Comment

ซื้อ rt-ac55uhp มา2ตัว สามารถใช้โหมด WDS โดยตัวนึงเป็น AC อีกตัวเป็น repeater ได้มั๊ยครับเพื่อนๆ

Comment

Working...
                                X