Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ASUS Router Club] อัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ก่อนใคร ถามปัญหาต่างๆ ได้ที่นี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BB_GUNS View Post
    ทำไมในเว็บ asus ไม่มี firmware 12hp ครับ เมื่อก่อนมีตอนนี้หายไปหล่ะ
    https://www.asus.com/th/Networking/R...Desk_Download/ มีอยู่นะครับ 12hp (ไม่มี b1) นะครับ
    https://www.asus.com/th/Networking/R...Desk_Download/ อันนี้ของ b1 ครับ

Comment

Originally posted by nearvc81 View Post
      ซื้อ rt-ac55uhp มา2ตัว สามารถใช้โหมด WDS โดยตัวนึงเป็น AC อีกตัวเป็น repeater ได้มั๊ยครับเพื่อนๆ
      WDS bridge

Comment

รุ่นยอดนิยมสำหรับติดตั้งในหอพักคือรุ่นไหนครับ ปกติผมใช้ wrt54gl กับ tenda fh303

Comment

Originally posted by hotgrizzly View Post
          รุ่นยอดนิยมสำหรับติดตั้งในหอพักคือรุ่นไหนครับ ปกติผมใช้ wrt54gl กับ tenda fh303
          ผมไปทำที่หอพักที่นึงมาครับ เน็ต fttx 3BB 100Mbps หน้างานมี AP 3เสาของ T กับ Router 2เสาของ T (ทั้ง 2เป็นรุ่นถูกนะครับ) เทียบกับ N12 D1 ใช้ Zen 2(Intel) 4/64 ทดสอบ ล๊อคที่ย่าน N ทุกตัว N12 D1 วิ่งดีกว่าครับบางจังหวะแตะ 50Mbps ส่วนอุปกรณ์ค่าย T วิ่งเต็มที่ 40Mbps นิดๆครับ

Comment

สอบถาม Asus RT AC5300 Firmware ล่าสุดสามารถใช้งาน MU MIMO ได้แล้วหรือยัง

Comment

DSL AC68 Firmware ล่าสุด ก็หลุดเฉพาะต้อนปิดเร้าเตอร์ต้องมา เซฟ ใหม่แค่นั้น ______ ร้อน แรง จริงๆๆฮ่ะ AC อิอิ

Comment

แวะมาลงชื่อ พอดีผมใช้ AC87U firmware DDWRT คงถามไม่ได้
                Last edited by waterboyd; 18 Jun 2016, 13:00:33.

Comment

...ซ้ำ
                  Last edited by waterboyd; 18 Jun 2016, 13:01:30.

Comment

Originally posted by waterboyd View Post
                    แวะมาลงชื่อ พอดีผมใช้ AC87U firmware DDWRT คงถามไม่ได้
                    ลองดู asus merlin ครับ น่าใช้กว่า stock fw http://asuswrt.lostrealm.ca

Comment

รบกวนหน่อยครับ ปรกติ Transfer ในวงแลน Speed วิ่งกันเท่าไหร่ครับ ผม Copy ไฟล์จากคอม ลง Port USB 3.0 เสียบกับ router ได้ประมาณ 3-4.5 mb/sec
                      แต่หาก copy ไฟล์จากคอมลง HD. ที่ต่อกับ port router ได้แค่ประมาณ 1.5 mb/sec พยายามดูหนังจาก HD ไฟล์บลูเรย์นี่กระตุกกระจาย แต่ไฟล์ MKV พอดูได้
                      หรือผม Set Wireless ผิด ps. router ผม ASUS RT-AC68U ขอบคุณครับ ...
                      6-18-2016 6-41-15 PM.jpg

Comment

Originally posted by boundphoto View Post
                        รบกวนหน่อยครับ ปรกติ Transfer ในวงแลน Speed วิ่งกันเท่าไหร่ครับ ผม Copy ไฟล์จากคอม ลง Port USB 3.0 เสียบกับ router ได้ประมาณ 3-4.5 mb/sec
                        แต่หาก copy ไฟล์จากคอมลง HD. ที่ต่อกับ port router ได้แค่ประมาณ 1.5 mb/sec พยายามดูหนังจาก HD ไฟล์บลูเรย์นี่กระตุกกระจาย แต่ไฟล์ MKV พอดูได้
                        หรือผม Set Wireless ผิด ps. router ผม ASUS RT-AC68U ขอบคุณครับ ...
                        [ATTACH=CONFIG]3666145[/ATTACH]
                        Chanel bandwidth ปรับเป็น40 ครับ

Comment

หาย

Comment

Originally posted by up_za_jung View Post
                            Chanel bandwidth ปรับเป็น40 ครับ
                            ขอบคุณครับ ลองละไม่เปลี่ยนแปลงเท่าไหร่

Comment

ใช่ ASUS ddns ไม่ได้อะครับ ใช้ dsl-55u อยู่ server เป็นเปล่าครับ

Comment

ทำไม firmware รุ่นใหม่ ๆ ตรง Guest Network ถึงซ่อน SSID ไม่ได้แล้วครับ เมื่อก่อนมันทำได้นะ

Comment

Working...
                                X