Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ASUS Router Club] อัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ก่อนใคร ถามปัญหาต่างๆ ได้ที่นี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• router asus rt-n18u
    ทำ repeater แล้วสัญญาณขึ้นเต็มขีดแต่เล่นได้บ้างไม่ได้บ้างมันไม่เสถียรผมควรจะแก้ไข้ที่ไหนครับ

Comment

• @yasuyuki21 วางจากตัวหลักไกลไหมครับ ถ้าไกล อาจจะต้องขยับ n18u ให้ใกล้ขึ้นอีกครับ

Comment

อัพเฟรมแวร์แล้ว WISP โหมดพอมีวิธีแก้ไหมครับ TT

Comment

• @jokermillo ลอง resotore ค่าดูครับ ถ้าไม่ได้ ลอง hard reset แล้วใช้้ asus firmware restoration flash firmware ใหม่ดูครับ

Comment

• Originally posted by chelskys View Post
            @jokermillo ลอง resotore ค่าดูครับ ถ้าไม่ได้ ลอง hard reset แล้วใช้้ asus firmware restoration flash firmware ใหม่ดูครับ
            เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองขอบคุณมากครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ปกติแรมขึ้นกันประมาณกี่% ครับ ของผม 95% ตลอดเลย

Comment

• Originally posted by tui_1309 View Post
                สอบถามหน่อยครับ ปกติแรมขึ้นกันประมาณกี่% ครับ ของผม 95% ตลอดเลย
                ผม 70 ครับ RT-AC86U

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                  ผม 70 ครับ RT-AC86U
                  ตัวเดียวกับผมเลย ทำไมผมขึ้นเยอะจัง

Comment

• รบกวนขอคำแนะนำการทำ port forward ของ RT-AC88U หน่อยนะครับ คือผมลอง set แล้วไม่ได้สักทีครับ ... ขอบคุณครับ
                    ข้อมูลเพิ่มเติม:
                    - fixed ip เครื่องคอมแล้ว (จำเป็นไหมครับ)
                    - port ที่ใช้ทำ forward --> 25147
                    - ใช้ uTorrent (3.4.9)

Comment

• Originally posted by tui_1309 View Post
                      ตัวเดียวกับผมเลย ทำไมผมขึ้นเยอะจัง
                      ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by pandachin View Post
                        รบกวนขอคำแนะนำการทำ port forward ของ RT-AC88U หน่อยนะครับ คือผมลอง set แล้วไม่ได้สักทีครับ ... ขอบคุณครับ
                        ข้อมูลเพิ่มเติม:
                        - fixed ip เครื่องคอมแล้ว (จำเป็นไหมครับ)
                        - port ที่ใช้ทำ forward --> 25147
                        - ใช้ uTorrent (3.4.9)

[ATTACH=CONFIG]4167473[/ATTACH]
                        ผมก็ทำแค่แบบที่ท่านทำนะ Local ip ตั้งเป็นเครื่องที่เราใช้ แค่นั้นแหละครับใช้ได้เลย

Comment

• Originally posted by Mario7 View Post
                          ผมก็ทำแค่แบบที่ท่านทำนะ Local ip ตั้งเป็นเครื่องที่เราใช้ แค่นั้นแหละครับใช้ได้เลย
                          ขอบคุณ คุณ Mario7 มากครับ

Comment

ผมก็ RT-AC86U นะครับ ผมก็ 70% เหมือนกันครับ

Comment

• ขอไลน์หน่อยครับ พอดีจะสอบถามหน่อยครับหลายเรื่องเลยครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by chelskys View Post
                              @yasuyuki21 วางจากตัวหลักไกลไหมครับ ถ้าไกล อาจจะต้องขยับ n18u ให้ใกล้ขึ้นอีกครับ
                              หลังไมค์ หรือไลน์ ได้มั้ยครับจะสอบถามหน่อยครับ

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับผมใช้เน็ต 3BB fiber 100/30 ครับเวลาสตรีมถ้าตั้งbitrate ประมาณ 8000-10000 twitch มันแจ้งเตือนว่าค่าสูงเกินไปมีการแกว่งหน่ะครับ แต่ถ้าตั้งที่ 6000 ไม่มีปัญหาอะไรครับสตรีมได้ปกติ ถ้าผมไปซื้อ router RT-AC5300 อะไรพวกนี้มันจะช่วยให้เสถียรขึ้นมั้ยครับของค่า upload download หรือว่าเป็นที่ CPU ของผมที่สตรีมได้ไม่ดี ใช้ I5-7600K ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Working...
                                X