Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ASUS Router Club] อัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ก่อนใคร ถามปัญหาต่างๆ ได้ที่นี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หงาย

Comment

เรื่องความเน็ตวัดว่าวิ่งกี่เมกๆๆ หาโปรแกรมวัดแน่นอนยากผมดูที่เราเตอร์พอ รุ่นดีๆๆขนาด N55c1 ไม่มีบอก TX Rate Mbps ............ต้องรุ่น AC 68 มี All list TX Rate Mbps บอก หุหุ

Comment

ฟังก์ชั่นเช็ค traffic แยก client แบบง่ายๆ ที่มีใน tenda ตัวหลักร้อย

แต่สำหรับ Asus ดั้น... สงวนสิทธิ์ใว้ให้เฉพาะเราเตอร์รุ่นสูงๆ เท่านั้น

Comment

[ASUS Router Club] อัพเดทข้อมูลใหม่ๆ ก่อนใคร ถามปัญหาต่างๆ ได้ที่นี่เลยครับ

แนะนำ wireless router ให้หน่อยครับ

อยากได้รุ่นที่ทำเป็น universal repeater / range extender ได้ครับ แล้วก็โหลดบิทเองได้ในตัว

งบต่ำสุดเท่าที่จะโหลดบิทในตัวได้ มือ1
          Last edited by Fc_uk; 19 Jun 2016, 23:58:41.

Comment

ตามท่าน XsosellaJ ว่าละครับ ..............

Comment

Originally posted by Fc_uk View Post
              แนะนำ router all in one ให้หน่อยครับ ไม่ต้องมีโมเด็มในตัว

อยากได้รุ่นที่ทำเป็น universal repeater / range extender ได้ครับ แล้วก็โหลดบิทเองได้ในตัว

งบต่ำที่สุดเท่าที่มีขายครับ มือ1
              All in one ส่วนใหญ่ใช้หมายความถึงอุปกรณ์ที่มี Wireless+Router+Modem รวมเอาไว้ในตัวเดียวกัน เอาเป็นว่าที่ท่านต้องการคือ Wireless Router ครับ

งบต่ำสุด RT-N12...มั้ง

Sent from my SM-T705 using Tapatalk

Comment

Originally posted by momoari View Post
                All in one ส่วนใหญ่ใช้หมายความถึงอุปกรณ์ที่มี Wireless+Router+Modem รวมเอาไว้ในตัวเดียวกัน เอาเป็นว่าที่ท่านต้องการคือ Wireless Router ครับ

งบต่ำสุด RT-N12...มั้ง

Sent from my SM-T705 using Tapatalk
                แก้แล้วครับ

N12 โหลดบิทได้หรอครับ

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

Originally posted by Fc_uk View Post
                  แก้แล้วครับ

N12 โหลดบิทได้หรอครับ

Sent from my iPad using Tapatalk
                  คิดว่าได้นะครับถ้าจำไม่ผิดคือใช้ร่วม Tomato Firmware แล้วลง Transmission package แต่ถ้าจะเอาแบบง่ายพร้อมใช้งานคงต้องเลื่อนงบขึ้นไปอีกครับ ถ้าให้ง่ายต่อการแนะนำของเพื่อนๆแนะนำว่ากำหนดงบขั้นต่ำมาเลยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by momoari View Post
                    คิดว่าได้นะครับถ้าจำไม่ผิดคือใช้ร่วม Tomato Firmware แล้วลง Transmission package แต่ถ้าจะเอาแบบง่ายพร้อมใช้งานคงต้องเลื่อนงบขึ้นไปอีกครับ ถ้าให้ง่ายต่อการแนะนำของเพื่อนๆแนะนำว่ากำหนดงบขั้นต่ำมาเลยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
                    2,500 ครับ

ถ้าเป็นไปได้อยากขอให้โหลดบิทโดยตรงได้ ทั้งๆที่อยู่ในโหมด universal repeater หรือ range extender เลยครับ ไม่ต้องสลับมาอยู่โหมด router ถึงโหลดได้

ยินดีลง firmware นอกค่ายครับ มีพื้นฐานจาก linux อยู่บ้าง
                    Last edited by Fc_uk; 20 Jun 2016, 00:18:41.

Comment

มีฟังชัน download master ก็น่าจะโหลดบิทได้นะครับ

ผมใช้ dsln12u c1 ก็ยังโหลดบิทได้เลยครับ เพียงแต่ ขาอัพโหลดมันถูกจำกัดไว้แค่ 30 kb/s ยังหาวิธีแก้ไม่ได้

Comment

Originally posted by Tom67 View Post
                        สอบถาม Asus RT AC5300 Firmware ล่าสุดสามารถใช้งาน MU MIMO ได้แล้วหรือยัง
                        ตอนนี้มีเป็น Beta firmware ครับ
                        Download >> http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/wir...176.1452848527

Comment

อยากสอบถามหน่อยอะครับ คือ ที่บ้านใช้เน็ตทรูเดือนละ 700กว่าบาทนะครับ แล้วหลายชอบเล่นเกมออนไลน์ ทำให้โหลดเวปช้า ดูยูทูปแทบไม่ได้เลย อยากจำกัดความเร็วของไวไฟที่ส่งไปโน๊ตบุคของหลานนะครับ ควรปรับ upload download ซักเท่าไรดี หรือมีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

Originally posted by astranagun View Post
                            อยากสอบถามหน่อยอะครับ คือ ที่บ้านใช้เน็ตทรูเดือนละ 700กว่าบาทนะครับ แล้วหลายชอบเล่นเกมออนไลน์ ทำให้โหลดเวปช้า ดูยูทูปแทบไม่ได้เลย อยากจำกัดความเร็วของไวไฟที่ส่งไปโน๊ตบุคของหลานนะครับ ควรปรับ upload download ซักเท่าไรดี หรือมีวิธีอื่นไหมครับ
                            ความจริงแล้ว Game Online ใช้แบนด์วิธไม่เยอะนะครับ
                            ลองเทสความเร็วอินเตอร์เน็ตดูครับ ว่าใช้ได้จริงเท่าไหร่ครับ www.speedtest.net

Comment

Originally posted by gbreaker View Post
                              มีฟังชัน download master ก็น่าจะโหลดบิทได้นะครับ

ผมใช้ dsln12u c1 ก็ยังโหลดบิทได้เลยครับ เพียงแต่ ขาอัพโหลดมันถูกจำกัดไว้แค่ 30 kb/s ยังหาวิธีแก้ไม่ได้

ขอบคุณครับ

พอดีเห็น rt-n12 จาก http://event.asus.com/2009/networks/...n12/index.html ครับ

ไม่มี download master สงสัยได้ลง tomato แต่ไม่รู้ว่าจะโหลดนานๆไหวไหม

Comment

ขอสอบถามหน่อยคับ ผมใช้ Asus rt n18u คับ อัพเดทเฟิร์มแวร์ล่าสุด ผมใช้ไวไฟกับ xperia z5 ลง แอนดรอยเวอร์ชั้น 6.0.1 มีปัญหา คือ ไวไฟเชื่อมต่อแล้ว สักพัก เน็ตของ Z5 จะหายไป แต่สถานะการเชื่อมต่อยังคงดีอยู่ ผมเลยต้องเปิดปิด ไวไฟที่ Z5 ใหม่ แล้วใช้งานได้ แต่ก้กลับมามีปัญหาอีกครับ
                                ผมลองใช้ MacbookPro แชร์ไวไฟออกมาให้ Z5 ก้ใช้งานปรกติ ไม่มีหลุกเลย แต่ถ้าให้ asus ปล่อยไวไฟ เครื่องอื่นก้เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ Z5 จะมีปัญหาเครื่องเดียว ผมควรทำไงดีคับ

Sent from my E6653 using Tapatalk

Comment

Working...
                                X