Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยผมลาก 4800+ หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยผมลาก 4800+ หน่อย

อุปกรณ์มีดังนี้

1.4800+ กับ hyper212
    2.ax78
    3.kingston 667 1*2g บ้านๆ
    4.bz700

อยากได้ ซัก 3.2-3.3 บัส 300 หรือ 300 ขึ้นไป ผมทำไม่ได้ซักที ใช้ตัว*11 แล้วลากไม่ไปช่วยสอนหน่อยครับ เดวจะถ่ายรูป BIOS มาให้ชม
    ผม ปรับตรงส่วนที่เกียวกะแรมไม่เป็นเลย HT ปล่อย Auto หรือ ว่าต้องเปลี่ยนอ่ะไรมั้ย
    เดวมาครับ ถ่ายรูปแปป

3.2-3.3 GHz ถือว่าแรงมากมาย ละนะ (หายากนะที่ AMD จะอัดไป 3.3 GHz นิ่งๆ ได้นะ)
    ถ้า oc มากไป เดี๋ยวรุ่นใหญ่ๆ ขายกันไม่ได้พอดี -..-

Comment

เปลี่ยนแรมก่อน ใช้บัสสูงจะได้ไม่ต้องทดเยอะ แล้วต้องหัดคอนฟิกCL เพราะมันมีผลต่อความสำเร็จ ปกติผมเล่นบัส300*10 ก็ถือว่าเพียงพอแล้วสำหรับการใช้แบบจริงจัง ถ้า310*10หรือ320*10 ต้องอัดไฟซีพียู1.5 ซึ่งhyperก็เอาแทบไม่อยู่นะครับ แต่ถ้าอยากลองอัดเอาคะแนนเล่นๆก็พอไหว

ปล.ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ ผมใช้stepG1 มันก็ตันแค่นั้น

Comment

เวรกรำ กล้องไม่อยู่

Comment

เพิ่งเอา 4800+ ของเพื่อนมาเทสมะวาน 3.1 อ่ะสบายๆ 4000+ ของผมยังได้เลย แต่3.2 นี่ยังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

hyper 212 ax78 เหมือนกันครับ

Comment

แรงจัง

Comment

ผมซิงค์เดิม 3.0 อ่ะ แรงกว่านี้สงสารมันร้อนเกิน

ยังไม่มีตังเปลี่ยนซิงค์

เอาไปลงเครื่องเสียงคอมหมด - -'

Comment

ซื้อแรมใหม่ซักคู่สิคับ แรงแน่

Comment

Geil ซิ้งเงิน ต่างกับ ซิ้งส้มมากไหมคับ ของผมเวลา อัดตัวคูณน้อยๆแล้ว บัสเยอะๆ แรมไปด้วยไม่ไหว

Comment

ประหยัดพลังงาน หน่อย ครับ

Comment

เหอๆดูข่างล่างเนอ
                      Last edited by Error_Pc; 21 Nov 2008, 23:41:56.

Comment

ไปบัส 300 สงสารแรมครับ ผมว่าเอาพอหอมปากหอมคอ สักบัส 280 เล่นตัวคูณสูงหน่อย น่าจะพอนะครับ

Comment

เมื่อวานลากซ่ะ BIOS เสียเลยครับ ไปเปลี่ยน BIOS ร้าน Saveway มาแต่ว่าทำไมมันไม่ให้ผม OC ครับ ขึ้นแบบนี้แก้ยังไงหรอครับ

เพิ่งมาดู Cpu-Z ทำไมแรมผมวิ่งแค่นี้เองง่ะ Kingston 667
                          Last edited by Driver; 22 Nov 2008, 00:11:09.

Comment

ปรับ เป็น manual ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                              ปรับ เป็น manual ครับ
                              ปรับ manual ก็เหมือนเดิมครับ ไม่ยอมให้ปรับบัส Cpu

Comment

Working...
                              X