Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นวินโดวแล้วจอค้างครับ เล่นเกมก็ค้างครับ Help Me Plsss !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นวินโดวแล้วจอค้างครับ เล่นเกมก็ค้างครับ Help Me Plsss !!!!

Cpu: Core2Duo E8400 3.00 GHz
    M/B : P5Q
    RAM : Kingston 3GB DDR2
    VGA : Asus EN9800 GT Hybridpower
    HD 320 GB

เล่นวินโดว ซัก 3-5 นาที จะค้างครับ พอเข้าดูหนัง แป๊ปเดียวก็จะค้างครับ
    แก้ไขลงวินโดวใหม่ หลายรอบแล้วก็ค้าง ทั้ง Vista Xp:sp2 Xp:sp3

ในการเล่นเกมนั้น Crsis Deadsapce เล่นนานเท่าไหร่ก็ไม่ค้างครับ (มันต้องรีบเข้าเกมอ่ะครับไม่งั้นเดี๋ยววินโดวค้าง) พอเล่นเกม ง่ายๆ อย่าง Spiderman : web of shadow ก็ ค้างครับ -*-

เมื่อก่อนเล่น Crsis แล้วไม่ได้ลงโปรแกรมปรับรอบพัดลม พอผมมาลงดู ความร้อนวิ่งไปที่ 80 ผมเลยแก้ไข ใช้ smart docter ปรับรอบพัดลมไปที่ 99% ตวามร้อนอยู่ที่ 55 - 65 ครับก็เลยแก้ไข เปิดเคสเอาพัดลมเป่า ความร้อน ลงมาที่ 55-60 ครับ เป็นไปได้ไหมครับ ว่าเกิดปัญหาจากตรงที่ผมไม่ได้ปรับรอบพัดลม แต่พอผมแก้ไข แล้วก็ไม่เป็นไรครับ เล่นเกมได้นานไม่ค้างครับ เฉพาะ deadspace กับ crsis อย่างงี้เป็นที่ Hardware หรือไม่ครับ เพราะว่าผมคงต้องเอาคอมไปซ่อม ที่ๆผมยกชุดมาทั้งชุดแล้วล่ะครับ แต่อยากทราบว่าเป็นปัญหาที่อะไร เพราะผมเองคงไม่อยากเอาคอมไป ทิ้งไว้ที่ร้าน อ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by mayongnes; 20 Nov 2008, 16:10:49.

เช็คความร้อนของ CPU ด้วยนะครับ
    เช็คแรม เอาออกมาถู ดูว่า HDD มี Bad มั้ย

ที่ค้างนี่รีเครื่อง หรือนิ่งไปเลยครับ?

Comment

ลองดูอุณหภูมิของ Hardware ดูนะ

Comment

รีเครื่องครับ

Comment

แล้ว PSU ล่ะ กี่วัตต์

Comment

Working...
          X