Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนตัวไหนที่คุนคิดว่าเย็นที่สุด???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนตัวไหนที่คุนคิดว่าเย็นที่สุด???

ตอนนนี้ผมใช้ zalman แบบป้าย สีเทาดูไม่ค่อยเย็นเท่าไร แล้วคุนๆ ใช้ซิลิโคนตัวไหนกันบ้าง
    หรือตัวไหน เย็น แสดงความคิดเห็นทีครับ

เอาสีทองจิ
    เอาธรรมดาพอ

Comment

เพิ่งใช้ ซิลเวอร์5 หมดหลอดไป (ซื้อมา2ปีแล้ว) กำลังหาตัวใหม่อยู่เหมือนกันมันมีดีกว่า ซิลเวอร์5 มะ เห็นของ Thermalright เว็บนอกว่าเย็นก่าอะนะ แต่เหมือนจะยังไม่เข้าไทย น่าเอามาลองเหมือนกันวู่

Comment

ผมว่ามันไม่ต่างกันมากหรอกคับ
        ของผมซิลิโคนขาวธรรมดาก็พอ
        แค่นี้ก็เย็นชื่นใจแล้วคับ

Comment

ใช้ AC MX-1 ครับ หลอดเดียว ป้ายตั้งแต่ cpu NB SB ยัน GPU เลย เย็น สู้ๆ

Comment

ของผมใช้เมียไปซื้อครับ-*- (แล้วแต่มัน)

Comment

ขโมยตังค์เมียแล้วยังใช้เมียอีก (อ้าอิงจากกระทู้ที่อ่านมาเมื่อกี้จำเคสได้)
              ขาดเมียไปจะทำไงเนี้ย

Comment

ไม่ทราบครับ เคยใช้ แต่ หลอดสีขาว 20 สีเงิน 30 สีทอง 50
                ตอนนี้กระปุกละ 50 บาทยังไม่หมดเลย หุหุหุ ใช้มา จะปีละ (ซื้อมาจาก ชั้น 4 1000 ทิป)
                Idle 30-35 full 38-45 (ถ้าเปิดแอร์อยู่ที่ Idle 22-25 full ไม่เกิน 30)
                *ถ้าใช้หลอดละ 200 กว่าๆ สงสัยเย็นเป็นน้ำแข็งมั่งนี้*

Comment

-*-

Comment

ต่อจากข้างบนครับ เปิดแอร์ ละ (คุ้มจริง ๆ ปุก 50 บาทนี้ หิหิหิ)

Comment

ถ้าซิ้งเดิมเซ็นเซอร์กลับบ้านเก่าแล้ว

Comment

เราว่า ซิลิโคน แบบผิวเปลือกส้ม ดีทีสุด ไม่ใหล ให้หน้าอก ตั้งชูชันได้ (ผู้ปกครองควรพิจารณา)

Comment

ผมคึดว่า ฤพะรแ ฆรสอำพ 5

Comment

*Artic Silver 5 เขียนผิดครับ

Comment

ตามนั้นเลย Artic Silver 5 ครับ MX-1 ผมเคยใช้แล้ว มะดีครับ พอ ๆ กับ หลอดละ 50 เลย

Comment

Working...
                              X