Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM : GEIL vs G.SKILL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM : GEIL vs G.SKILL

อยากทราบแรมยี่ห้อ GEIL กับ G.SKILL ยี่ห้อไหนดีกว่ากันคับ ผมเห็นราคา GEIL ถูกกว่าเยอะเลยครับ

ผมคิดว่าเเล้วเเต่คนชอบนะครับ ส่วนตัวผมเคยเล่น ทั้งคู่แถมเป็นตัว spec เดียวกัน เเต่ถ้าส่วนตัวผม G.Skill เรียกไฟเวลา overclock ขึ้นไปน้อยกว่า ครับ ถ้าเดิมๆคงไม่เเตกต่าง
    ปล.เชียร์ G.Skill

Comment

Originally posted by suicide View Post
      ผมคิดว่าเเล้วเเต่คนชอบนะครับ ส่วนตัวผมเคยเล่น ทั้งคู่แถมเป็นตัว spec เดียวกัน เเต่ถ้าส่วนตัวผม G.Skill เรียกไฟเวลา overclock ขึ้นไปน้อยกว่า ครับ ถ้าเดิมๆคงไม่เเตกต่าง
      ปล.เชียร์ G.Skill
      แล้วถ้าเทียบกับ Corsair กับ Kington อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by ziotics View Post
        แล้วถ้าเทียบกับ Corsair กับ Kington อันไหนดีกว่ากันครับ

geil น่าจาดีกว่าน้า กินไฟน้อยดี แต่ก่น้อยกว่า นิดหน่อยอะ

Comment

G.Skill ประกันร้าน TK
          Geil ประกันร้าน Saveway

...

ผมเลือก G.Skill แล้วกัีนครับ

Comment

G.SKILL

Comment

G.SKILL อีกเสียง

Comment

G.SKILL ครับ

Comment

Geil หลาย ๆรุ่น วิ่งได้ตามเสป็คจริง ๆครับ

Comment

ผมเคยไช้ G.Skill แบบผ่านๆถึงจะกินไฟเยอะ แต่ของเค้าดีครับ ไฟเดิมลากมันอยู่

แต่ตอนนี้ไช้ Geil อยู่ ลากไม่มันเท่าไรอะ ต้องเพิ่มไฟเยอะหน่อย ไฟเดิมลากไม่ไปเรย

แต่ยังไม่เคยไช้ Geil ซี่รี่แรงๆเรย ไม่มีปัญญาอะ

เอาเป็นว่าเชีย G.Skill เนี่ยอะครับ แพงดี 55+

Comment

G-skill อีกเสียงครับ

Comment

ผมชอบG-Skillมากกว่า
                        ปล.ขอถามหน่อยคับแรมG-SkillประกันของHIBASEเป็นไงบ้างคับ หรือว่าทางร้านTKดีกว่า

Comment

ผมเพิ่งขาย Corsair 1 GB ซื้อ Geil 2 GB มาอ่ะครับ
                          (เง้อ พึ่งรูว่า ลากไม่ค่อยไป Geil แต่ยังไงผมก็ไม่เคยลากอยู่แล้วอ่ะครับ เล่นแบบสบายๆ เพราะงั้นไม่คิดมาก อิอิ)

Comment

G.SKILL

Comment

ผมให้เครดิต G.skill มากกว่านะ

Comment

Working...
                              X