Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron D ขอโชว์ห่วยขุใพลัง ขนาดนี้ได้อีกเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron D ขอโชว์ห่วยขุใพลัง ขนาดนี้ได้อีกเปล่า

เพิ่งทำนะคับ อัดได้ไกลกว่านี้เปล่า
    และ ต้องปรับปรุงอะไรอีกคับ บอกด่้วยจะได้ปรับปรุงคับ

จับ Celeron D 315 มาอัดเล่นซิ้งค์เดิมครับ เอิ๊ก...ก
    อุปกรณ์

Celeron D315 2.26Ghz ซิ้งเดิมๆ ไม่มีตังซื้อใหม่ อิอิ

Last edited by icemilk; 20 Nov 2008, 19:34:57.

http://www.uppicth.com/pics/4886aaeb...4611d85fc3.bmp

Comment

อิอิ ไม่ทราบระบบเครื่องท่านนี่อะไรบ้างหรอครับน้ำหรือลม
      เพิ่งเคยเห็น celeron มาเอากะเค้าด้วย

Comment

ไกลกว่านี้ได้ครับ หลักๆแล้วขึ้นอยู่กับ Mainboard และ Heatsink และ PSU

1. ถ้า Mainboard ดี ลอง 17 x 200 เลยครับ (หรือลองที่ 17 x166 ก่อนก็ได้)
        Agpci 66:33
        ทดแรม 1:1
        * ถ้า Mainboard fix agpci ไม่ได้ เวลาปรับบัส จะเกิดจุดไม่เสถียร ลองปรับบัสให้ลงค่าที่ 133 - 166 - 200 ดู เพราะที่ค่านี้ มัน fix agpci ให้อยู่แล้ว

2. ดูความร้อนไม่ให้ขึ้นสูงเกินไป

3. ดู PSU จ่ายไฟไม่ตกมาก /ไม่ต้องถึงกับนิ่งก็ได้ แต่ว่าถ้าแกว่งมากจะตกเยอะ จะไม่เสถียร

ที่ 3.4 น่าจะไหว อย่างมากก็ต้องเพิ่ม V.core ให้ cpu

330 กับ P4GD1 กับ Heatsink ของ Thermalright SP94 มั้ง นานแล้ว

Comment

Celeron D315 ผมเคยลองได้เท่านี้เองครับ

Comment

RAM MB Sink PSU Bus เหล่านี้คือปัจจัยหลักครับ ไปทบทวนดีๆครับว่าตอนนี้ใช้อะไร ถ้าแรมทดได้ทดลงอีก แล้วดันบัสขึ้นไปอีกครับ ยังคงไปได้ไกลพอสมควรถ้า RAM และ PSU ยังไหวนะครับ MB ที่ดีควรจะทดได้ อย่าลืมดูอุณหภูมิด้วยนะครับ อย่าร้อนเกินไปครับ

Comment

ร้อนครับ มี cel 2.53 478ตัวนึงแต่บอร์ดเน่าครับ

Comment

ประมาณนั้นอะครับ

Comment

Working...
                X