Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ Macbook White ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ Macbook White ครับ

พอดีว่าผมไปซื้อ Macbook White มาจากงาน Commart ตัวที่ 37900 อ่ะครับ ผมอัพแรมเป็น 2GB แล้ว

แต่เอามาลง Vista แล้วเล่น Warcraft Dota รู้สึกว่ากระตุกมากมาย นี่แค่ Warcract3 นะ ถ้าเกมส์แรงๆคงเล่นไม่ได้แน่ ปรับสุดทุกอย่างนะครับ Res 1280*800

อยากทราบว่ามีวิธีแชร์แรมเพิ่มมั้ยครับ หรือว่าไปซื้อการ์ดจอแยกมาใส่จะได้มั้ย หรือว่ามีวิธีอะไรอื่นๆดีๆแนะนำบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ

ซื้อการ์ดจอแยกมาใส่ไม่น่าจะได้นะครับ (โน๊ตบุ๊คส่วนใหญ่ก็ทำไม่ได้อยู่)

Comment

กลับมาตั้งหลักที่ XP น่าจะดีขึ้นครับ
      X3100 เทียบเท่า ได้ Nvidia6100 , 6150 , X12XX เปิด 1280x800 ไม่น่าจะไหลลื่นซักเท่าไหร่นะครับ

อีกอย่าง เกมบางเกมไม่ค่อยถูกกับ Sidebar ดังนั้นควรจะปิดก่อนเล่นด้วยนะครับ
      ขอให้โชคดีครับ

Comment

พอดีว่าต้องใช้วิสต้าเพื่อ iis อ่ะครับ แล้วอยากเล่นเกมส์ด้วย เปลี่ยนไม่ได้นี่เศร้าเลย พอมีวิธีอื่นอีกมั้ยครับ หุๆ

Comment

ยังไงก็เปลี่ยนการ์ดจอไม่ได้ครับ แนะนำนะครับ ซื้อNotebook PCอีกเครื่องเถอะครับ ถ้าจะต้องใช้Vista และอยากเล่นเกม

ปล. จริงๆ37,000กว่าๆนี่ ซื้อNotebook PCได้แรงเลยนะ คิดไงซื้อMacBookมาลงVistaอ่ะครับ หรือว่ามีAppต้องรันในOS Xด้วยเอ่ย

Comment

เหมือนซื้อผิดประเภทเลยเนอะ ^^

Comment

พอดีแค่อยากลองใช้น่ะครับ อ่ะ เอ้า เปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวค่อยถอย MBP มาล่ะกันเนอะ คาดว่าคงดีขึ้น อิอิ

Comment

Originally posted by huano View Post
                พอดีแค่อยากลองใช้น่ะครับ อ่ะ เอ้า เปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวค่อยถอย MBP มาล่ะกันเนอะ คาดว่าคงดีขึ้น อิอิ
                ถ้าเอามาเล่นเกมไม่แนะนำครับ ไม่คุ้มครับ ถ้าจะเล่นจริงๆ ซื้อ พวก notebook pc ดีกว่าครับได้ สเปกดีกว่า

แต่ถ้าเงินเหลือ จัดไป คุ้มครับ ของเขาดีจริงๆ อาจจะหนักนิดนึงนะครับ ถ้าเล่นเกมไม่หนักมาก ผมแนะนำ macbook รุ่น 2.0 ไม่ก็ 2.4 ได้ การ์ดจอ 9400 เล่นได้พอสมควร และน้ำหนักเบากว่า พกง่ายกว่า ครับ

Comment

ถอยมาใหม่ก็น่าจะอาการเดิมคับ pc ใน mac ทำมาเพื่อให้ใช้ บางอย่างที่mac เปิดทำไม่ได้

Comment

จากที่อ่านๆมา ได้ข่าวว่า Macbook ตัว Alu เล่น Call OF Duty 4 ลื่นหัวแตก ไม่ทราบว่าภาค Windows หรือ MAC ครับ

ผมเล่น Warcraft3 บน Mac ก็ลื่นหัวแตกเลยครับ บน Windows กาตุกมั่ก

Comment

อ่อลืมบอกนิดนึง ที่ซื้อ Macbook มานี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ แค่ชอบ Design น่ะครับ บวกกับตอนนี้ใช้ iphone อยู่เลยกะว่าซื้อมาจะได้คู่กัน เข้ากันดีครับ

Comment

ซ้ำ - -

Comment

Originally posted by huano View Post
                          จากที่อ่านๆมา ได้ข่าวว่า Macbook ตัว Alu เล่น Call OF Duty 4 ลื่นหัวแตก ไม่ทราบว่าภาค Windows หรือ MAC ครับ

ผมเล่น Warcraft3 บน Mac ก็ลื่นหัวแตกเลยครับ บน Windows กาตุกมั่ก
                          ผมทดสอบด้วย New macbook Alu 2.0 / 2.4 เล่น COD4 ใน window ลื่นปรื๊ด

แต่พอเล่น Crysis 2.4 เล่นไหวครับ แต่ 2.0 ไม่รอดครับ

Comment

Working...
                          X